Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750 กับ GA-MA78GM-US2H ภาพสั่นครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7750 กับ GA-MA78GM-US2H ภาพสั่นครับ ช่วยที

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับพอเริ่มลงวินโดวส์เมื่อคืนนี้เพื่อนเขาก็ทดสอบเล่นเกมก็ปกติ ก็ปิดเครื่องนอน
    พอเช้านี้เปิดเครื่องภาพหน้าจอก็สั่น ลองลงวินโดวส์ใหม่ก็สั่นตั้งแต่หน้าจอเริ่มติดตั้งเลยน่ะครับ
    สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

LCD หรือ CRT อะ

มาแบบ เกม RAYCITY จอสั่นป่าวอะ

Comment

จอ LCD ครับ ขอขอบคุณครับ ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ ลองถอดสายจอออกแล้วเสียบใหม่ก็หายแล้วครับ นึกว่าจะแย่ซะแล้ว

Comment

@@@

Comment

เสียบสายจอไม่แน่นซะงั้น่

Comment

สาย D-SUB ละสิ

Comment

ผมก็เจออาการนี้ 2-3 ครั้งครับ เปิดใหม่ก็หายครับ

CPU-M/B รุ่นเดียวกานเลยครับ

Comment

เครื่องเปิดไม่ติด เรียกไปดูอยู่ตั้งไกล พอไปถึงปรากฎว่า ไม่ได้เปิดสวิท Power เซ็งเป็ด

Comment

ผมดูหนังของ น้องอ้อย มิยาบิ ฯลฯ ก็สั่นบ่อยๆครับ

อิๆๆๆ เผ่นละ

Comment

อิอิ อะไรที่ง่ายๆที่สุดมักจะถูกมองข้ามไปเสมอ อิอิ

เหมือนผม แหละ แม่งต่อครบ หมด จะ ลงวินโด้ใหม่ เห้ย ต่อสาย เพาเวอร์แล้ว ที่ DVD ทำไมมันไม่เห็น DVD ROM ว่ะ

รี เครื่องไป 2 รอบ สรุป ลองก้มๆ หง่ายๆ ดู อ่าว สายแพร ลืมเสียบ เห้อ นั่งเหงือ ตกอยู่นาน

Comment

Working...
                    X