Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุปกรณ์ที่แถมมากับGTX275

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุปกรณ์ที่แถมมากับGTX275

http://www.vmodtech.com/main/article...t-and-furious/

คือผมเห็นมันมีสายไฟเล็กๆแถมมาด้วยอะครับ ไม่รู้ว่าเอาไว้ทำไร แล้วต่อเข้ากับตรงไหนในเมนบอร์ด

ตอนนี้ผมไม่ได้ต่อนะครับ แต่ก็เปิดได้ปกติ ไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรรึเปล่า

พี่ๆคนไหนรู้ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

อ่านคู่มือครับ

Comment

ลองหาดูแล้วมันไม่มีบอกอะครับ

(หือเป็นเพราะผมอ่านไม่ออก แหะๆ)

Comment

ถามอีกนิดนึงครับ ผมลองดูการ์ดจอในGPU-Z แต่ทำไมมันขึ้นเป็นnvidia6100อะครับ
        ทำไมมันไม่ขึ้นเป็นgtx275

แต่ความเร็วบัส แรม อะไรพวกนี้มันก็ขึ้นปกตินะครับ

แล้วอีกอย่างครับ มีโปรแกรมอะไรที่เอาไว้ปรับรอบพัดลม CPU+VGAได้บ้างอะครับ

Comment

Originally posted by Pas!bu View Post
          http://www.vmodtech.com/main/article...t-and-furious/

คือผมเห็นมันมีสายไฟเล็กๆแถมมาด้วยอะครับ ไม่รู้ว่าเอาไว้ทำไร แล้วต่อเข้ากับตรงไหนในเมนบอร์ด

ตอนนี้ผมไม่ได้ต่อนะครับ แต่ก็เปิดได้ปกติ ไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรรึเปล่า

พี่ๆคนไหนรู้ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

สายไฟเล็กๆ นั่น เอาไว้ยืมสัญญาณเสียงจาก sound onboard เข้าไปที่ตัวการ์ด เพื่อยืมเสียงออกทางสาย HDMI ครับ

เพราะ NVIDIA ไม่มีการชิปเสียงในการ์ดเหมือน ATI ครับ

Comment

เพี้ยนไง

Comment

Originally posted by Pas!bu View Post
              ถามอีกนิดนึงครับ ผมลองดูการ์ดจอในGPU-Z แต่ทำไมมันขึ้นเป็นnvidia6100อะครับ
              ทำไมมันไม่ขึ้นเป็นgtx275

แต่ความเร็วบัส แรม อะไรพวกนี้มันก็ขึ้นปกตินะครับ

แล้วอีกอย่างครับ มีโปรแกรมอะไรที่เอาไว้ปรับรอบพัดลม CPU+VGAได้บ้างอะครับ
              ใช้ GPU-Z version ใหน
              ส่วนโปรแกรม แนะนำ rivatuner

Comment

เวอร์ชั่น 0.2.3 อะครับ ผมเปิดดู มันขึ้นว่าเป็น nvidia6100 เฉยเลยอะ ขนาดผมดูในRiva tuner 2.09 มันก็ยังขึ้น 6100อะครับ มันเกี่ยวกับการลงไดร์เวอรึเปล่าครับ หรือว่าเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้ดู

(ตะกี้ลองไปเทสDevil may cry4 มาครับ ปรับสุดหมดเลย แต่ทำไมเฟรมเรทแค่60กว่าเอง ได้เกรดBอะ แหะๆ)

ผมลองดูรีวิว สเปคพอๆกัน เค้าได้ตั้ง200กว่า ได้เกรดSอะครับ

ไม่รู้ว่าต้องปรับอะไรก่อนรึเปล่า แหะๆ

Comment

เอาตัวนี้ไปดู
                  http://www.techpowerup.com/downloads...-Z_v0.3.4.html

Comment

GPU-Z เวอร์ชั่น 0.2.3 มันเก่าแล้วครับ

Comment

เวอร์ชั่น 0.2.3 อะครับ ผมเปิดดู มันขึ้นว่าเป็น nvidia6100 เฉยเลยอะ ขนาดผมดูในRiva tuner 2.09 มันก็ยังขึ้น 6100อะครับ มันเกี่ยวกับการลงไดร์เวอรึเปล่าครับ หรือว่าเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้ดู

(ตะกี้ลองไปเทสDevil may cry4 มาครับ ปรับสุดหมดเลย แต่ทำไมเฟรมเรทแค่60กว่าเอง ได้เกรดBอะ แหะๆ)

ผมลองดูรีวิว สเปคพอๆกัน เค้าได้ตั้ง200กว่า ได้เกรดSอะครับ

ไม่รู้ว่าต้องปรับอะไรก่อนรึเปล่า แหะๆ
                      ปิด V-syncs ครับ เ จ้าตัวนี้มันจะกั๊กการ์ดจอเราไว้ที่ 60 เฟรม เพื่อแสดงความถี่ได้เท่ากับจอภาพไงครับ อยากลื่นกว่านี้ก็ปิดซะเลยครับ

Comment

Working...
                      X