overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: เครมของ ARC ใช้เวลากี่วัน

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

Default เครมของ ARC ใช้เวลากี่วัน

ผมเอา XFX 7950GT ไปเครม เค้าบอกให้รอ 15 วัน
    แล้วพอครบกำหนดเค้าบอกจะให้ 9600 GT ของpalit มาแทน
    แต่แล้วก้เลื่อนเวลามา 4 รอบแล้ว นัด วันพุธ วันศุกร์ วันนี้ แล้วตอนนี้ขอเลื่อเป็นวีนจันทร์อีก
    ไม่รู้จะได้ของมาใช้เมื่อไร
    แต่คนรับเครมที่พันทิพ บอกมาว่า ถ้าคุณอยากได้ไวๆ ก้ไปซื้อ ของใหม่ๆสิครับ 7950 GT มันของเก่ามากแล้ว ให้ผมไปซื้อ GF 250 มาจะได้เครมให้ไว

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

เงียบเลย คนใช้น้อยรึอย่างไร

OverclockZone Member asawinmink's Avatar

ต้องจี้เข้าไปครับ ........ เขาต้องหามาเคลมให้เราอยู่แล้ว เป็นหน้าที่เขาครับ ถ้ายังไม่ได้ต้องร้องเรียน ถึงศูนย์ใหญ่ครับ อย่าไปตามเกมส์พวกนี้ มันบอกให้รอ เราก็จี้ที่ศูนย์ใหญ่เลยครับ และแจ้งว่าที่รับเคลมไม่ค่อยตามเรื่องให้เลย จี้ทุกวันครับ ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ และก็เขาอ้างไม่ได้ครับ ว่าของไม่มี ไม่งั้นจะมีประกันไว้ทำไมล่ะครับเขาต้องรับผิดชอบจนเราพอใจ ไม่ใช่มาสร้างปัญหาให้เราครับ

OverclockZone Member asawinmink's Avatar

แต่ว่า ของท่าน มัน agp หรือ pci ครับเนี่ย

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

เคยเคลมแต่เม้าส์กับคีย์บอร์ด Razer อ่ะ ก็ไวดีนะ 3 วันก็ได้แล้ว เอาใจช่วยครับ

pci ครับ โทรจี้ไปที่ศูนย์นะ มี ญ มาคุยเค้าก็บอกว่าคนที่ดูแลเรื่องนี้ไม่มาทำงาน -*- จันทร์นี้ไม่รู้จะได้รึป่าว
    แต่ 9600ให้ยี่ห้อกบมานะ

เซงประกันห่วยแตก

OverclockZone Member lnonarak_naja's Avatar
    สมุทรสาคร-ราชบุรี

อืมนะ ผมมีเพือนละ
    เอา 9600GT ไปเคลม เมื่อ 30/4/52 จนถึงบัดนี้ก้อยังไม่ได้ บอกต้องรอของ
    เมื่อวานโทรไปถามดูบอก ภายในอาทิตย์นี้

เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆละกันครับ มีผมเป็นเพื่อน อิอิ ^^

เห้ย ผมวันที่ 29 มีเพื่อนละ

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

Quote Originally Posted by GOLDGEAR74 View Post
    ผมเอา XFX 7950GT ไปเครม เค้าบอกให้รอ 15 วัน
    แล้วพอครบกำหนดเค้าบอกจะให้ 9600 GT ของpalit มาแทน
    แต่แล้วก้เลื่อนเวลามา 4 รอบแล้ว นัด วันพุธ วันศุกร์ วันนี้ แล้วตอนนี้ขอเลื่อเป็นวีนจันทร์อีก
    ไม่รู้จะได้ของมาใช้เมื่อไร
    แต่คนรับเครมที่พันทิพ บอกมาว่า ถ้าคุณอยากได้ไวๆ ก้ไปซื้อ ของใหม่ๆสิครับ 7950 GT มันของเก่ามากแล้ว ให้ผมไปซื้อ GF 250 มาจะได้เครมให้ไว
    คำพูดนี้ไม่ควรหลุดออกมาจากปากผู้ทำงานด้านบริการเลย
    ก็เข้าใจว่าของเก่ามันหายากแต่ไม่ควรพูดออกมาอ่ะนะ
    จะให้ลูกค้าซื้อของใหม่ๆเพื่อความสะดวกในการเคลมว่างั้น

ไม่อยากไปกวน..ช่วงมาก เดียวมันแกล้งดึงเวลาเครมช้ากว่าเดิม แต่ก็ช้าจิงๆเหอๆ

OverclockZone Member lnonarak_naja's Avatar
    สมุทรสาคร-ราชบุรี

Quote Originally Posted by DemonDusk View Post
    คำพูดนี้ไม่ควรหลุดออกมาจากปากผู้ทำงานด้านบริการเลย
    ก็เข้าใจว่าของเก่ามันหายากแต่ไม่ควรพูดออกมาอ่ะนะ
    จะให้ลูกค้าซื้อของใหม่ๆเพื่อความสะดวกในการเคลมว่างั้น
    ผมว่าคำพูดนี้หลุดออกมาไม่แปลกเลย ถ้าเป็นคนที่รับเคลมที่...
    เพราะดูจากลักษณะท่าทางต่างๆตอนผมไปเคลม + โทรไปถามความคืบหน้า
    ผมเลยได้แต่ทำใจ รอ ต่อไปเป็นเพื่อนเจ้าของกระทู้ หุหุ

รอดูพรุ่งนี้จะได้ของเครมตามที่รับปากไว้บ้างรึป่าวครับ

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

เอาใจช่วยครับ
    ถ้าได้ 9600GT กบมา บอกเค้าขอเปลี่ยนเป็นประกัน Com7 ได้มั้ยครับ O_o
    ผมเคยไปเคลม โทรไปบอกให้เตรียมของไว้ให้ ไปถึงพันทิพย์รับกลับบ้านเลย สิบนาที = ="

มุข เดิม ของยังมาไม่ถึง สงสัยคนส่งเมาระหว่างทางจาก นนทบุรี มาพันทิพ

OverclockZone Member Figaro's Avatar
    ลาดพร้าว 41 โชคชัย 4 วังหิน

เหมือนกันเลย ของผมเอาไปเคลมวันที่ 2 โทรไป จันทร์ที่แ้ล้วบอกภายในอาทิตย์นี้ พอวันศุกร์ที่ 15 โทรไปของกำลังเข้าเดี๋ยวโทรแจ้งอีกที รอๆ วันนี้โทรไป บอกของเพิ่งเข้าเมื่อวันเสาร์ เดี๋ยวทางศูนย์ส่งมาแล้วจะโทรบอก

ไม่เห็นโทรบอกผมซักรอบเลยว่า มา ไม่ มา ได้วันไหน รอจนเอา q6600 ขายแด๊กไปแระ ซื้อ e8400 มาใหม่ก็ยังไม่ได้ใช้เลย

ถ้าให้ 880gtx มาแทนนี่จะไม่เคืองเลย

เราการ์ดจอรุ่นไหนไปเครมครับ

OverclockZone Member Figaro's Avatar
    ลาดพร้าว 41 โชคชัย 4 วังหิน

เอา 8800gt ไปเครม วันนี้โทรไปบอกยังไม่วันศุกร์เลย อีกแค่วันเดียวจะบอกให้รู้ก่อนก็ไม่ได้ว่า ถ้า8800gt ไม่มีจะเปลี่ยนอะไรมาให้ รอโครตนานเลย บอกไม่ 9600 ก็9800 9600 มันแรงกว่า 8800gt หรอครับ

พอกันอะ ถ้า9800 ก้คุ้มอะ แต่ถ้าได้ 8800gt กบไม่คุ้มอะ ของคนละเกรดเลย

OverclockZone Member atts45's Avatar
    กรมราชองค์รักษ์

ของผมเคลม 8800GT ไปเมื่อช่วงต้นเดือนครับ ทางศูนย์ ARC (เซียร์) โทรมาบอกว่าไม่มีของ ให้ผมอัพเกรด โดยบวกเงิน 300 บาท จะได้ 8800GTX ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks