Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคอมโบราณอะครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคอมโบราณอะครับช่วยที

พอดีคอมที่บ้านสเปคเก่าแล้วใช้งานเล็กๆน้อยๆได้แต่อยากอัพให้มันดีขึ้นอะครับแบบว่าเล่นเกมส์สวยๆได้บ้างอะครับพอจะแนะนำอะไรได้มั่งครับ ติชมต่อว่าได้เต็มที่เลยครับ

ส่วนจอก็ Geforce4 Mx4000 128mb

ทราบว่าต้องเป็นอะไหล่มือ2 ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

มีงบเท่าไรหรอครับ
    แรมถ้าน้อยกว่า 1GB ก็อัพเป็น 1GB ก็ดีครับ
    กาดจอ GF6200 ขึ้นไป

Comment

แรม512ครับแล้วสภาพแบบนี้จะซื้อแรมต้องมีคุณสมบัติแบบไหนครับ
      รบกวนทีครับผมความรู้งูๆปลาๆจริงๆ

Comment

แรม DDR ใส่ DDR2 ไม่ได้นะ
        512/400 KINGSTON 770บาท

Comment

งบครับ สำคัญที่สุด

ถ้างบมากก็ได้เครื่องใหม่

ถ้างบน้อย ก็เพิ่มแรม กับการ์ดจอ ( รวมๆ มันก็ตก 3000ได้)

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
            งบครับ สำคัญที่สุด

ถ้างบมากก็ได้เครื่องใหม่

ถ้างบน้อย ก็เพิ่มแรม กับการ์ดจอ ( รวมๆ มันก็ตก 3000ได้)
            เห็นด้วยครับ

Comment

ว่าแต่งบเท่าไหร่ครับ ผม

Comment

งบ7พัน+นี่ แรงกว่าสเปคเดิมทิ้งกันไม่เห็นฝุ่นเลยนะคะ

Comment

555+

ADM 5000+
                  N61p-s
                  แรม2G

นอกนั้นของเก่า อิอิ หมดนี่ก็ประมาณ 4500 อิอิ
                  เอาของเก่ามาขายหน้าจะได้ค่า HDDลูกใหม่ อิอิ

Comment

Working...
                  X