Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพัดลม CPU ถึงหมุนเร็วและเสียงดังมากตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพัดลม CPU ถึงหมุนเร็วและเสียงดังมากตลอดเลยครับ

วันนี้ผมซื้อ M/B ASROCK N73V-S มาใหม่แล้วถอดcpu celeron 331 2.66GHZจากเคื่องเก่ามาใส่พอประกอบเส็จแล้วเปิดเครื่องปรากฎว่าพัดลมcpu หมุนเร็วราวกับว่ามันทำงานหนักมากและมีเสียงดังด้วยครับ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ แล้วจะแก้ไขยังไงดีครับ

นึกว่า ใช้ xeon ซะอีก พัดลมถึงได้ังมาก

ผมว่าประกอบไม่แน่หรือเปล่าครับ

Comment

ปกติครับ อีแก่ผมใช้ Cpu ตัวนี้อยู่ครับ ถ้าอยากให้มันเบาลง ไปปรับที่ Bios ครับ Smart Fan ครับ

Comment

Working...
      X