overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ขออนุญาติตั้งกระทู้ถาม lift 4 dead

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Default ขออนุญาติตั้งกระทู้ถาม lift 4 dead

แบบว่าผมอยากทราบว่า

โหมดแต่ละโหมดคือไรบ้างครับ

เช่น((อาจจะพิมผิดนะครับ)) expirt .nomal. vs .co-po((ขอโทษที่ผิดนะครับ))

อะไรประมาณนี้อะครับ

แบบว่าส่วนมากผมอยากเล่นแบบผ่านด่านแล้วต้องเข้าหมวดใหน

แล้วพวก นอมอน เอ็กเพิจ คือไรครับ

และการเข้าห้องเหมือนกัน

ผมส่งสัยว่าทำไมต้องคอนเน็กแล้วตามด้วยไอพี

เพราะที่ผมเล่นผมไปเลือก เพลวิดเฟรน แล้วก็เลือกห้อง แล้วกดจอยเลยครับ

อยากทราบว่าทั้ง 2 อย่างนี้แตกต่างกันอย่างไรครับ

แล้วเปลี่ยนชื่อทำไงครับ เรียกคอนโซลขึ้นมาแล้วพิมเนมก็ยังไม่ได้ครับ

เรื่องมารยาทเช่นกันถ้าผมปิดไฟแล้วเดินยิงมันจะเป็นการเสียมารยาทป่าว

หรือว่าโดยปกติห้ามปิดไฟฉายหรือแล้วแต่เราครับ

(( ซอมบี้จะวิ่งไปหาแต่คนที่เปิดไฟ))

เรื่องไมเสียบแล้วกดพูดได้เลยป่าวหรือต้องลงโปรแกรมด้วยครับ

**ขอโทษนะครับที่บางคำผมพิมผิดจำไม่ได้เเล้วจริงๆครับ**

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

- -" ชื่อเกมชื่อ Left 4 Dead ครับ
    ส่วนโหมดต่างๆจะมีโหมด Co-Op(สหกร) คือโหมดช่วยกันเล่นผ่านด้านไปเรื่อยๆครับ
    ส่วนโหมด VS คือโหมดสู้กันระหว่าง คนกับคนครับ
    ส่วนพวก Expert Normal พวกนี้คือระดับความยากครับจะมี 4 ระดับครับเรียกจากง่ายไปหายากสุดก็ Easy Normal Hard Expert
    ส่วนไมค์ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรมอะไรครับเข้าไป Set Sound ใน Control Panel พอครับ มันจะมีหัวข้อเกี่ยวกับ Microphone อยู่ครับ
    ส่วนเรื่องมารยาทนี้ผมไม่แน่ใจนักเพราะไม่ได้เล่นเกมนี้นานแล้วแต่เมื่อก่อนคือต้องเล่นแบบช่วยกันนะครับพยายามไปเป็นทีม
    ส่วนเรื่องไฟนี้ผมแค่ไม่เปิดตอนเฉพาะได้ยินเสียง Witch เท่านั้นนะ

คำถามอื่นรอคนข้างล่างมาตอบครับ
    Last edited by CannavaroJ; 16 May 2009 at 17:13:54.

OverclockZone Member comer's Avatar

^
    ^
    เหมือนข้างบนเด๊ะจนไม่รู้จะพิมพ์อะไรต่อ....

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    - -" ชื่อเกมชื่อ Left 4 Dead ครับ
    ส่วนโหมดต่างๆจะมีโหมด Co-Op(สหกร) คือโหมดช่วยกันเล่นผ่านด้านไปเรื่อยๆครับ
    ส่วนโหมด VS คือโหมดสู้กันระหว่าง คนกับคนครับ
    ส่วนพวก Expert Normal พวกนี้คือระดับความยากครับจะมี 4 ระดับครับเรียกจากง่ายไปหายากสุดก็ Easy Normal Hard Expert
    ส่วนไมค์ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรมอะไรครับเข้าไป Set Sound ใน Control Panel พอครับ มันจะมีหัวข้อเกี่ยวกับ Microphone อยู่ครับ
    ส่วนเรื่องมารยาทนี้ผมไม่แน่ใจนักเพราะไม่ได้เล่นเกมนี้นานแล้วแต่เมื่อก่อนคือต้องเล่นแบบช่วยกันนะครับพยายามไปเป็นทีม
    ส่วนเรื่องไฟนี้ผมแค่ไม่เปิดตอนเฉพาะได้ยินเสียง Witch เท่านั้นนะ

คำถามอื่นรอคนข้างล่างมาตอบครับ

มันอยู่ในโหมดของผ่านด่านใช่ม่ะท่าน

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ใช่คับ

OverclockZone Member Yoonnoob's Avatar
    เเถวช้างเอราวัณ

ฮาดี lift 4 dead

แล้วการเข้าห้องก็เหมือนกัน

ผมส่งสัยว่าทำไมต้องคอนเน็กแล้วตามด้วยไอพี

เพราะที่ผมเล่นผมไปเลือก เพลวิดเฟรน แล้วก็เลือกห้อง แล้วกดจอยเลยครับ

อยากทราบว่าทั้ง 2 อย่างนี้แตกต่างกันอย่างไรครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

Quote Originally Posted by worapon1419 View Post
    แล้วการเข้าห้องก็เหมือนกัน

ส่วนมากแบบนั้นทำได้ครับถ้าเป็นแผ่นแท้เล่นใน steam แล้ว add ชื่อเพื่อนไว้ ไปเล่นตามห้องเพื่อนๆครับ แต่ถ้าเป็นตัวที่ดูดมาหรือแผ่นกุ๊กกู๋ต้องเข้าทาง IP ครับ

ของผมโหลดจากบิทครับ ก็ไม่ต่างกันใช่ม่ะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ต่างดิคับ ที่โหลดมามันของผี เล่นผ่านทาง ip เหมือนคนอื่นๆนั้นแหละคับ

แต่เวลาที่ผมเล่นผมเล่นเเบบจอยวิทเฟรนนะครับ

คือไม่ได้

connect แล้วตามด้วยไอพี

แต่มันก็เล่นได้เหมือนกันใช่มั้ยครับ

เช่นห้องนี้ 192.168.1.99

ระหว่างจอยวิทเฟรนแล้วเข้าห้องนี้ก่ะconnect 192.168.1.99

มันก็เหมือนกันใช่มั้ยครับ

สงสัยอีกนิด

ระหว่างที่เราเข้าไปในห้องเพื่อที่จะกดจอย

เราจะเห็นห้องที่มีคนมาบอกว่า

ว่างครับ 192.168.1.xx

คือห้องเล่นมันเท่ากันใช่ป่ะ

OverclockZone Member angelloser's Avatar

ขออนุญาติถามหน่ยว่าอ่านกระทู้นี้หรอยัง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=342434

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

มีบิทให้โหลดป่ะอยากเล่น

Moderator mercadix's Avatar

ผมเล่นเกมส์นี้ทุกวันครับ วันละ 1 ด่าน เพื่อกระตุ้นความตื่นตัว ... เล่นซ้ำเป็นสิบๆ รอบแล้ว ยังไม่เบื่อเลย ... ได้แต่ความสะใจ ให้มันได้ระบายออกมากับพวกผีดิบดีกว่าครับ 5555555

OverclockZone Member introlude's Avatar

เรื่อง Mode Easy Normal Hard Expert

จะต่างกัน ตรง Zombie และจำนวนครับ

ยิ่งยากก็ เยอะ Wave มาบ่อย แล้วก็ ต่างที่ Zombie วิ่งมาด้วยครับ สังเกต ดีๆ ความแตกต่าง ระหว่าง Easy กับExpert Zombie จะวิ่ง เข้ามาหาเราไม่เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks