Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค้าบบบบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค้าบบบบบบบบ

ตอนแรกๆมีคนเอาเครื่องS462 AMD Duron 800Mhzมาให้ผมใช้ ตอนเปิดเครื่องแรกๆติดครับ ผมก็ลองไปปรับBiosดูอ่าคับแล้วจะรีเซ้ต สักพัก เปิดเครื่องมา หน้าจอมืด แล้วไม่มีเสียงเตือนสักนิดเดียว เช็คแรม การ์ดจอดูหมดแล้วอ่าคับ เปิดมาก็เหมือนเดิมจอมืด ผมก็นึกว่าเป็นที่ CPU ก็เลยถอดตัว CPU ออกมาดูอ่ะครับ พอมีวิธีอะไรที่ทำได้ปาวคับ ไฟก็เข้านะคับ พัดลมก็หมุนหมดเครื่องก็ติด การ์ดจอก็ใช้ได้นะคับ ของผมซื้อมาใหม่เลยที่เซีย nViDIA FX5500 256MB 128Bit แรมก็ใช้ได้อยู่ ลองไปเสียบกับเครื่องเก่าของผมก็ติด ฮาร์ดดิสก็ใช้ได้

แล้วผมจะรีเซ้ต BIOS ยังไงคับ จอมืดอย่างงั้น ช่วยบอกวิธีด้วยนะค้าบบบบบ

วิธีที่ง่ายที่สุดคือ
    1. ถอดปลั้กคอมออก
    2. ถอดถ่านบอร์ดออกรอสักพัก

Comment

Working...
    X