ใช้เน็ตทรู 128 kbps จ่าย 299 บาทต่อเดือน อยู่ๆ มาเพิ่ม Speed ให้เฉยเลย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใช้เน็ตทรู 128 kbps จ่าย 299 บาทต่อเดือน อยู่ๆ มาเพิ่ม Speed ให้เฉยเลย

borneo
    Guest

Default ใช้เน็ตทรู 128 kbps จ่าย 299 บาทต่อเดือน อยู่ๆ มาเพิ่ม Speed ให้เฉยเลย

เน็ตผม ทำไมอยู่ๆ Speed มันเพิ่มขึ้นครับ

ใช้ของทรู 128 kbps จ่าย 299 บาทต่อเดือน ผมก็ไม่เคยได้ไปแจ้งขอเพิ่ม speed อะไรนะครับ ใช้มาตั้งแต่ พ.ย. 2550 ความไวก็ขนาดนี้ตลอด แต่มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว รู้สึกทำไมอยู่ๆ มันไวขึ้น เลยลองเทส Speed ดูปรากฎว่าได้ เกือบ 1000 kbps วันนี้กลางวันปาไปเกือบ 2000 kbps แต่ตอนนี้ลดลงเหลือ 900 kbpsกว่าๆ แล้วครับ
    คือไม่ใช่อะไรหรอกกลัวโดนเก็บตังค์เพิ่มครับ โทรไปศูนย์ True ให้รอสาย จนจะหลับคาโทรศัพท์ก็ไม่มีใครรับสายเลย ผมติดเน็ต 128 kbps เพื่อเอาไว้รับส่งเมลล์ ที่บ้านเฉยๆ เปิดเว็บทั่วไปก็ลื่นไหลไม่ติดขัด ไม่อยากจ่ายแพงครับ

OverclockZone Member CyBerNoFear's Avatar

ทรูมีการเปลื่ยนแปลงโปรโมชั่นครับ เค้าจะปรับความเร็วให้ใกล้เคียงกับราคาโปรใหม่
    ลองเชคดูที่หน้าเวปของทรูดูครับ

OverclockZone Member cupidnior's Avatar

128kbps จะได้ความเร็ว local 3 mbps ครับ ลองเทสต์เว็บต่างประเทศดูสิครับ น่าจะเท่าเดิม

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ดีจริงๆๆ จาก 128 ได้ 3m แว้ว แบบนี้มันต้อง bit

OverclockZone Member

3 เมก เน็ตท่านยังวิ่งไม่เต็มนะเนี่ย

Bookmarks

Bookmarks