Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรุณาช่วยด้วยครับ คอมพ์มีปัญหา T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรุณาช่วยด้วยครับ คอมพ์มีปัญหา T^T

เมื่อกี้เปิดเคสมาครับ ใส่ๆแรม ถอดเข้าๆออกๆ
    ตอนแรกก็เปิดได้อยู่
    แต่พอเปิดอีกรอบ มันมีเสียงดัง ติ๊ดๆๆๆ จากเคสอ่ะครับ
    พอบอกได้มั้ยว่ามันเหิดจากอะไรอ่ะครับ

ติ๊ดๆ ถี่ๆครับ แล้วก็ไม่เข้าวินโดว์ หน้าเคสไฟสีแดงติดเกือยค้างเลยครับ

ช่วยด้วยนะครับบบ

ขอบคุณครับบ

ง่าา ตอบหน่อยนะค้าบบ

Comment

เสียบแรมไม่แน่นป่าวครับ รองถอดออกมาใหม่แล้วเสียบเข้าไปให้แน่น ๆ อีกทีครับ

Comment

Originally posted by horse View Post
        เสียบแรมไม่แน่นป่าวครับ รองถอดออกมาใหม่แล้วเสียบเข้าไปให้แน่น ๆ อีกทีครับ
        ผมก็ว่าตามนั้นอะครับ หรือลองเอายางลบมาถูๆหน่อย

Comment

จะลองครับ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเราไม่ใส่แรมเข้าไปแล้วเปิด มันจะดังรึเปล่าครับผม
            ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

Comment

Originally posted by Suxnarai View Post
              ถ้าเราไม่ใส่แรมเข้าไปแล้วเปิด มันจะดังรึเปล่าครับผม
              ดังครับ 3 ครั้งนะถ้าจำไม่ผิด
              ไม่ได้เปนอาการนี้นาน

Comment

Originally posted by Suxnarai View Post
                แล้วแต่biosด้วยครับ
                ดูเสียงที่เว็ปล่างเลยครับ

http://www.dekitclub.com/forum/index.php?topic=1143.0

Comment

ครับผม ขอบคุณครับบบ!

Comment

สั้น 3 ครั้ง แรมไม่แน่น - -*

Comment

Working...
                    X