Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องสเปคตัวนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องสเปคตัวนี้ทีครับ

I7-920 2.66GHz LGA1366 2.66 GHz Quad-Core
    GIGABYTE X58-UD3R
    HD4770 CF
    Ram GEIL 3/1333 3GB 1333 MHz CL 9-9-9 TRIPLE
    SEAGATE 500GB 7200/ SATA II/16MB
    iCute TiTaNium 650W
    CoolerMaster ELITE 330 /Medium Case
    LG W2261V-PF

ขอถามหน่อยครับว่า ตัวเคสกับเพาเวอร์ซัพพลายนี่ สามารถรองรับเครื่องได้หรือเปล่าครับ
    แล้วก็ร้านต่างจังหวัดนี่ก็สามารถส่งสเปคให้ร้านจัดได้เหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วเวลาส่งสเปคไปนี่เราต้องใส่ราคาไปด้วยไหมครับ ขอโทษทีนะครับที่ต้องถามหลายอย่างเพราะว่านี่เป็นครั้งแรกของผมอะครับ

แล้วก็ถ้าผมเปลี่ยนจาก GEIL 3/1333 3GB 1333 MHz CL 9-9-9 TRIPLE มาเป็น
    G.Skill DDR3 Tri-Channel 3GB PK CL7-7-7-18 นี่จะแรงขึ้นมากไหมครับ เห็นราคามันต่างกันแค่ราวๆ 500 บาท ครับ
    Last edited by Shang_Zhou; 16 May 2009, 21:38:55.

เคสพอไหว แต่ถ้าจะ CF ละก็ PSU ของ i-Cute ควรจะเป็นรุ่น 750w จะเหมาะกว่าครับ
    ------------------------------------
    ส่วนร้านตามต่างจังหวัด มันก็แล้วแต่ร้านไปครับ โดยส่วนใหญ่ร้านมักจะจัดสเปกสำเร็จขาย
    อุปกรณ์ภายใน มักจะไม่เน้นยี่ห้อที่มีราคาสูง ดังนั้นในกรณีที่เราระบุรุ่นหรือยี่ห้อที่ดีลเลอร์
    ของทางร้านไม่ได้จำหน่ายเอง จึงจำเป็นต้องสั่งซื้อต่อเข้ามาเหมือนกันและในการนำมาขาย
    ทางเค้าก็จำเป็นต้องบวกราคาเพิ่มเข้าไปในส่วนของกำไรและค่าดำเนินการด้วย
    ถ้าคุณไปสั่งซื้อโดยระบุรุ่นไป ก็ควรจะคุยรายละเอียดในส่วนของรุ่นอุปกรณ์กำชับให้ถูกต้อง
    แต่ในส่วนของราคาให้ทางร้านเสนอมาแล้วมาเทียบกับที่คุณเช็คมาจะเหมาะกว่าครับ
    แต่ถ้าเทียบกับในกรณีอุปกรณ์มีปัญหาแล้วจำเป็นต้องส่งเคลม การฝากร้านที่คุณซื้อส่งเคลมให้
    ก็คงสะดวกกว่าจัดส่งเองนิดหน่อย แต่บางร้านจะคิดค่าใช้จ่ายบ้าง เพราะไม่ใช่สินค้าเค้านำมาขายเองโดยตรง
    หรือถ้าคุณประกอบเองได้ คุณอาจสั่งซื้อมาประกอบเอง โดยผ่านเว็บของร้านค้าในพันทิพก็ได้
    เด๋วนี้หลายร้านมีเว็บ มีบริการสั่งซื้อ จัดส่งให้เรียบร้อย สะดวกครับ

Comment

RAM ถ้าจะเอาไปลาก บัสสูงมีผลกว่า CL ครับ
      รอผู้รู้จริงมาอธิบายดีก่า ผมก็แค่มือใหม่ ^^"

Comment

เคสพอไหว แต่ถ้าจะ CF ละก็ PSU ของ i-Cute ควรจะเป็นรุ่น 750w จะเหมาะกว่าครับ
        iCute TiTaNium 650W 2,390 ฿

http://forums.overclockzone.com/foru...=472948&page=2

เห็นท่าน 0VERCL0CK Z0NE บอกว่าพออะครับ ผมเลยไม่แน่ใจจริงๆอะครับ
        รบกวนท่านผู้รู้ช่าวยดูด้วยครับ ว่า iCute TiTaNium 650W มันพอกับเครื่องหรือเปล่าครับ

แล้วก็เคสตัวนี้มันจะแคบหรือว่าร้อนเกินไปไหมครับ ผมกลัวฮาร์ดแวร์มันพังอะครับ

แล้วก็เมนบอร์ดตัวนี้อะครับ GIGABYTE X58-UD3R ถ้าผมจะไม่ oc มีรุ่นที่รองรับได้เหมือนกันแล้วราคาถูกกว่านี้ไหมครับ
        เผื่อว่าจะต้องเอางบไปเสริมตรง Case กับ Power supply ครับ
        Last edited by Shang_Zhou; 16 May 2009, 22:55:55.

Comment

กรุณาด้วยครับ ท่านทั้งหลาย

Comment

Originally posted by Shang_Zhou View Post
            iCute TiTaNium 650W 2,390 ฿

http://forums.overclockzone.com/foru...=472948&page=2

เห็นท่าน 0VERCL0CK Z0NE บอกว่าพออะครับ ผมเลยไม่แน่ใจจริงๆอะครับ
            รบกวนท่านผู้รู้ช่าวยดูด้วยครับ ว่า iCute TiTaNium 650W มันพอกับเครื่องหรือเปล่าครับ

แล้วก็เคสตัวนี้มันจะแคบหรือว่าร้อนเกินไปไหมครับ ผมกลัวฮาร์ดแวร์มันพังอะครับ

แล้วก็เมนบอร์ดตัวนี้อะครับ GIGABYTE X58-UD3R ถ้าผมจะไม่ oc มีรุ่นที่รองรับได้เหมือนกันแล้วราคาถูกกว่านี้ไหมครับ
            เผื่อว่าจะต้องเอางบไปเสริมตรง Case กับ Power supply ครับ
            TT 550 W พอนะครับ

ราคาพอๆ กับ iCute 650 W ครับ

Comment

HD4770 หายากยิ่งกว่าเหล็กไหลอีกช่วงนี้อ่ะ อิอิ
              ของเข้าสิ้นเดือนนู่นเหอๆ รอต่อไปครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Shang_Zhou View Post
                I7-920 2.66GHz LGA1366 2.66 GHz Quad-Core
                GIGABYTE X58-UD3R แนะนำให้ โดดไป DU5 ครับ คอนฟิคแรมดีมากๆ
                HD4770 CF
                Ram GEIL 3/1333 3GB 1333 MHz CL 9-9-9 TRIPLE
                SEAGATE 500GB 7200/ SATA II/16MB
                iCute TiTaNium 650W รุ่น PRO นะครับ รุ่นถอดสายไม่ได้ไม่เอา ชิบยี้ห้อนี้สเปคแบบนี้ผมแนะนำตัว PRO 750
                CoolerMaster ELITE 330 /Medium Case .เป็นเคชที่ฝาข้างไม่มีรูรับาบ ใช้กับ VGA แบบซิ้งลมเป่ากระจายขะทำให้ในเคชร้อนมากนะครับป็นส่วนที่คำคุญมากๆ เป็นสาเหตุที่ทำมห้ CPU ร้อนไปด้วยครับ
                LG W2261V-PF

ขอถามหน่อยครับว่า ตัวเคสกับเพาเวอร์ซัพพลายนี่ สามารถรองรับเครื่องได้หรือเปล่าครับ
                แล้วก็ร้านต่างจังหวัดนี่ก็สามารถส่งสเปคให้ร้านจัดได้เหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วเวลาส่งสเปคไปนี่เราต้องใส่ราคาไปด้วยไหมครับ ขอโทษทีนะครับที่ต้องถามหลายอย่างเพราะว่านี่เป็นครั้งแรกของผมอะครับ

แล้วก็ถ้าผมเปลี่ยนจาก GEIL 3/1333 3GB 1333 MHz CL 9-9-9 TRIPLE มาเป็น
                G.Skill DDR3 Tri-Channel 3GB PK CL7-7-7-18 นี่จะแรงขึ้นมากไหมครับ เห็นราคามันต่างกันแค่ราวๆ 500 บาท ครับ
                .

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

Working...
                  X