Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhenomII x3,x4 ใส่กับSocket AM2+ ได้รึป่าว???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PhenomII x3,x4 ใส่กับSocket AM2+ ได้รึป่าว???

ครับ อยากรู้ว่าPhenomII x3,x4 ใส่กับSocket AM2+ ได้รึป่าว
    รึว่าต้องใส่กับAM3 ได้อย่างเดียวครับ กำลังจะย้ายค่าย หาคนแนะนำครับ

ได้ครับ ใช่อยู่

Comment

ได้ครับ แต่ต้องเป็นบอร์ดที่มี AM3 Ready ด้วยนะครับ

Comment

ทำไม phenom II X4 ถึงเขียนว่า am2+ ครับ มันไม่ใช่ am3 หรอ

จากเวป saveway ครับ
        Last edited by choxfighter; 17 May 2009, 01:28:13.

Comment

Originally posted by choxfighter View Post

ทำไม phenom II X4 ถึงเขียนว่า am2+ ครับ มันไม่ใช่ am3 หรอ

จากเวป saveway ครับ
          940 920 ยังเป็น AM2+ อยู่ครับ ถ้า 945 955 ถึงจะเป็น AM3

Comment

Originally posted by IX View Post
            940 920 ยังเป็น AM2+ อยู่ครับ ถ้า 945 955 ถึงจะเป็น AM3
            ขอบคุณครับ

งี้ 940 920 ก็ใส่บอร์ด am3 ไม่ได้อะจิ ผมเข้าใจถูกปะคับ

Comment

ใช่ครับ

Comment

นำCPU AM3 มาใส่บอร์ด AM2+ ใส่ได้แต่บางรุ่นต้องอัพไบออส แต่ช้าก่อนบางรุ่นก็ใส่ไม่ได้ต้องดูในเว็บของผู้ผลิตเมนบอร์ด

Comment

เคยเอา 7750 ไปใส่กับ บอร์ด AM3 ใส่ไม่ได้งับ ขาไม่ตรงกัน 1 ขา

Comment

โดยมาก MB AMD สมัยนี้จะมาพร้อมกับ AM3 Ready อยู่แล้วนะครับ ราคาก็ราวๆ 3000+ ครับ

Comment

AM 3 ซอกเก็ตมันไม่เหมือน AM2 นะ ซื้อดูให้ดี เดวจะงง อิอิ
                      ดูง่ายๆ บัส 4000 พวก AM3

Comment

Working...
                      X