overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: gears of WAR พึ่งจะเล่นครับ 5 5 5 55 ติดด่านึง มาช่วยหน่อยเด้อ

OverclockZone Member

Default gears of WAR พึ่งจะเล่นครับ 5 5 5 55 ติดด่านึง มาช่วยหน่อยเด้อ

5 55 5 ด้วย gts250 + pentium D คู่ ใจ แรม 2g - 533 Hz

ตอนแรก คิดว่า เล่นไม่ได้ ชัว

เปิดไปปุ๊บ ลื่นเลยครับ 5 5 5

เล่นๆ ไป มันโคตรๆๆๆๆ

ทีนี้ ไปถึงด่าน ที่ มี Berserker เนี่ยครับ มันบอกให้ล่อมันไปนอกตึก แล้วยิง ปืน ดาวเทียม อ่ะ แล้วทีนี้ พอมันวิ่งตาม เราก็ต้องวิ่งไปที่ประตูใช่มั้ยคับ ก็วิ่งหนีมันไป ทีนี้ ไอ เพื่อน Dom งี่เง่าจัง ไม่วิ่ง ตาม เดิน เอ้อ ระเหยยย กุละเซงม*ง จริง

ทำมัยมันไม่ทันเกมงี้ เล่นกี่รอบ มันก็เดินเฉย แล้ว berserker ก็วิ่งชนมัน แล้วมันก็ตาย

ทำไงดีครับเนี่ย ตอนนี้เอาไครซิสมาเล่น โห ปรับ สูงสุดหมด ลื่น แค่ แปปเดียว เวลามองพื้น 55555 พอ พวกทหารวิ่งมา มันจะกระตุกอะคับ เวลาอยู่คนเดียวไม่เท่าไร ทหารวิ่งมารุมนี่ เลิกเล่นเลย - -"

55

เอ้อ ถ้างั้น ไหนๆ ก็ไหนๆ where where is a where where (เครดิต: น้าติง ฮาร์ดคอร์)

ผมควรจะอัพ cpu + mainboard +ram ตอนนี้มั้ยครับ หรือ รอให้ i5 ออกมา คือไม่รีบน่ะครับ ซื้อตอนไหหน คิดว่าคุ้มที่สุดดีคับ แต่ก็กลัว จะเป็นเหมือน laser tv อุส่าห์รอ มันบอกราคาถูกกว่า lcd ครึ่งนึง ผมเห็นขายที่ US เครื่องละ 6999 มั้ง USD นะ โหยย เนี่ยนะถูก รู้งี้ ซื้อ LCD แต่แรก
    55

นอกเรื่องละ ช่วย แนะนำทีละกันคับ

OverclockZone Member smilecat's Avatar

ยิงให้มันมาทางเราแล้วก็ล่อให้มันวิ่งชนประตูจนออกไปข้างนอก

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

GTS 250 นี่ปรับเต็มได้เกือบหมดทุกเกมเลยนะครับ

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

เพิ่งเล่นเมื่อวันก่อนเหมือนกัน~ ไปติดอยู่ที่เราต้องไปเอาน้ำมันไปเติมรถ..

แต่พอนั่งไอที่ข้ามฟากไปได้ก็มืดพอดี เจอค้างคาวผีเพียบ ไอคนที่ต้องไปเจอก็ตาย ติดเลย

หุหุ....

OverclockZone Member EarthHM's Avatar
    บางกะปิ ลาดพร้าว

โหดดีนะ แต่ยังติดๆอยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

พึ่งเล่นจบ ไม่ต้องไปสนไอ้ DOM งับ ยิงมัน มันก็จะตามเรามาเองละ อ้อ อย่าอยู่ไกล อยู่ใกล้ ๆ มันวิ่งมาชนก็โดดหลบ

รอดแล้ว ค๊าบบ ถึง ด่าน ค้างคาวเหมือนกัน

OverclockZone Member manchester2548's Avatar

Quote Originally Posted by Rdfaiz View Post
    เพิ่งเล่นเมื่อวันก่อนเหมือนกัน~ ไปติดอยู่ที่เราต้องไปเอาน้ำมันไปเติมรถ..

แต่พอนั่งไอที่ข้ามฟากไปได้ก็มืดพอดี เจอค้างคาวผีเพียบ ไอคนที่ต้องไปเจอก็ตาย ติดเลย

หุหุ....
    อยู่ที่สว่างเข้าไว้งับ มันจะมีถังแก๊ซวางเป็นจุด ๆ ให้ระเบิด ระเบิดมันเลย

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

รับทราบครับลุง~ ได้การล่ะ ค่ำๆต้องเข้าไปบู๊ต่อสักหน่อย ขอบคุณครับ

หุหุ....

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

ผมว่ายากตรงด่านที่ต้องขับรถนะ เกมนี้
    ส่องพวกนก Kyril บ้าเลือดไม่ค่อยทัน
    ยากรองลงมาก็ ด่านที่ต้องยิงต้อน Corpser น่ะ
    ที่น่ารำคาญ ก็ด่าน ที่พื้นผุๆ Wreth ระเบิดเยอะๆ(ตกบ่อย หนีแทบไม่ทัน)
    ทริค...
    เวลาที่ดวลกับพวก Horde ในเวลากลางคืน ให้อยู่กับที่ครับ
    มันจะเข้ามาหาเรา ถ้าเข้าที่มืด มันก็โดน Kyril กินเหมือนกัน(สบายไป ไม่ต้องเปลืองกระสุน)

เล่นแรก ๆ ยากงับ แต่ถ้าจับเคล็ดในแต่ละด่าน ง่ายขึ้นเยอะ

สนุกดีคับเกมส์นี้...ผมก็ชอบ...
    อืม..แต่พอไปลึกๆเราจะเจอได้ตัว อะไรนะ "berserker" หรือคับ...555 เพิ่งรู้จักชื่อ..อาศัยเล่นอย่างเดียวมะจำ...
    ต้องเจออีกรอบนะคับ...แต่ไม่ยากแล้วคับอ่ะ...

เอาใจช่วยคับ...ผมเพิ่งจบมารอบเดียว..แบบ นอมอลอ่ะ....

OverclockZone Member kalypso's Avatar

มันส์แน่นอนครับ....ผมเคลียร์ไปนานล่ะ ^^

OverclockZone Member kalypso's Avatar

http://www.youtube.com/view_play_lis...rch_query=gear of war walkthrough
    ลองดูตามนี้นะครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks