Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขียนดีวีดี 16x แต่ใช้เวลา 40 นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขียนดีวีดี 16x แต่ใช้เวลา 40 นาที

ผมมีปัญหาในการเขียนแผ่นดีวีดีครับ ของ samsung เขียนที่ความเร็ว 16x แต่ใช้เวลาไปประมาณ 40 นาที เขียนเสร็จแล้วข้อมูลใช้งานได้ ก่อนหน้านี้ก็ยังปกติอยู่ ใครทราบวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Buffer มันตกอยู่ตลอดเวลา จนเครื่องต้องรอ Buffer กลับหรือเปล่า น่าจะเสียแล้วละ ได้ส่งเครมแน่ๆ

Comment

อาการออก = =

Comment

ผมก็เจอคับ ลองเปลี่ยนโปรแกรม write ดูคับผมเปลี่ยนจาก NERO เป็น Ashampoo อาการหายเลยลองดูนะคับ

Comment

เปลี่ยนโปรแกรมดูก่อนนะครับ ผมก็เคยเป็นหากไม่ดี ส่งเคลมครับ

Comment

http://winhlp.com/tools/resetdma.vbs

ลองโหลดไฟล์นี้ไปรันดู เสร็จแล้วก็ restart ทีนึง แล้วดูว่าหายไหม

Comment

ผมว่า อาการนี้น่าจะมาจากวินโดว์ครับ ลองทำตามเรปบนดูครับ รึจะฟอแมตลงใหม่ เพื่อความสะบายใจก็ได้ครับ เพราะทางมันเสีย อาการคงจะไม่ใช่แบบนี้ครับ

Comment

อีกกรณีนึงที่ผมเคยเป็น คือ ข้อมูลที่เราไรท์อยู่นั้นอยู่ในฮาร์ดดิสตัวที่ทำงานหนัก หรือกำลังรัน หรือ โหลด อะไรอยู่
                ก็มีส่วนทำให้ไรท์เสร็จช้าก็ได้นะคับ

Comment

Originally posted by Third3rd View Post
                  ผมว่า อาการนี้น่าจะมาจากวินโดว์ครับ ลองทำตามเรปบนดูครับ รึจะฟอแมตลงใหม่ เพื่อความสะบายใจก็ได้ครับ เพราะทางมันเสีย อาการคงจะไม่ใช่แบบนี้ครับ

หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนเครื่องดูว่าเป็นหรือปล่าว

Comment

เครื่องไร้บางรุ่นต้องทำการ update เฟิร์มแวร์ ของเครื่องรุ่นนั้นๆก่อนนะครับ ลองเข้าไปดูใน http://www.samsung.com/th/support/do...ortDownMain.do

แล้วเลือก รุ่น DVD-RW ของเรา แล้วเลือกไปที่ เฟิร์มแวร์ โหลดv. ล่าสุดมาลงนะครับ

Comment

Working...
                    X