overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: [CRYSIS] ความน่าจะเป็นในภาคต่อไป

OverclockZone Member Napart's Avatar

Default [CRYSIS] ความน่าจะเป็นในภาคต่อไป

หลังจาก เล่น จบ มี ตัวเกมส์มีการไบ้นิดๆๆ

อย่างเช่นเหตุการที่ พรอฟฟิต และ หนีไปที่เกาะคนเดียว เพื่อไปทำอะไรซักอย่าง ?

หลังจากเสร็จสิ้น ภารกิจ ของ โนเมด ได้พบสัญญาน ของ พรอฟฟิต อีกครั้ง โนเมดจะไปช่วยพรอฟฟิต
    เหลือเชื่อมากเพราะ ตอนที่พรอฟฟิต ไปที่เกาะแล้วนั้น ท่านนาย พล ได้รับคำสั่ง จาก ปธน ยิง นิเคลียย์ แต่กลับรอดเพราะ ?

----------------

ความน่าจะเป็น

-เราอาจจะเล่นเป็น ไซโค หรือไม่ก็โนเมดอีกครั้ง [ตอนจบ ไซโคเป็นคนขับยาน]
    -พรอฟฟิต อาจ เป็นพวกเอเลี่ยน [เพราะตั้งแต่ที่ พรอฟฟิตหนีออกมา เขาก็มีอาการแปลกๆๆ ชุดใช้กาลไม่ค่อยดี]
    -สติสแลน อาจจะรอด เพราะ ยังไม่เห็นศพของเขาเลย ตอนที่เจ้า 4 ขามา

พรอฟฟิต แต่งอาวุธเองได้ไง ใช้เวลา ไม่กี่วัน

มุมหนึ่ง
    -อาจจะเป็นเป็น พรอฟฟิค
    -อาจจะได้รับการสนับสนุนจาก โนเมด ไซโค

ข้อสังเ กตุ

สำหรับคนที่เล่น Crysis ภาคแรกจบ ก่อนจะขึ้น Credit จะมีเสียง ปืน เหมือนใครกำลังยิงอะไรอยู่

ซึ่งอาจจะหมายถึง พรอฟฟิต ก็ได้ครับ

นี่เป็นความคิดเห็นของผมน่ะ
    Last edited by Napart; 17 May 2009 at 01:24:56.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

555+ เยอะไปมั้ย

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ออกแนววิเคราะเลยนะครับ ผมว่าพล๊อตเกมนี้น่าจะเอามาทำดีๆได้เรื่องเลยนะ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เหอะๆ ยังงัยรอไปเหอะครับ เค้าบอกจะออกพร้อม Next Gen อีก 2 ปี

ผมก็รอนะ

ปล เกมที่กำลังสร้างโดย ไครเอนจิน มีอีก 4-5 เกมเเน่ะ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

สตริคแลนด์ตายแล้วครับ เชื่อเหอะ
    แค่ตัวประกอบน่ะ อย่าสนใจเลย=w=

OverclockZone Member comer's Avatar

^
    ^
    ใช่ครับ ไม่น่ารอดหรอก โดนซะเละเลย (บังคับปืนกลบนรถด้วย หนีไม่ทันชัวร์ๆ)
    ส่วนที่ Prophet mod ปืนได้ก็ไม่ค่อยแปลก เพราะตัวเอกได้ปืนเอเลี่ยนมาก็ใช้เป็นเลย จะเอามาแต่งอะไรนิดหน่อยไม่น่าเป็นปัญหาเท่าไหร่

ไอ้เรื่องที่ว่า Prophet เป็นเอเลี่ยนไม่น่าใช่หรอกครับ บทมันดูเชยๆ ยังไงไม่รู้
    Last edited by comer; 17 May 2009 at 02:20:31.

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

แล้วไอภาคเสริม Warhead นี่เกี่ยวกับอะไร.. พอดีเพิ่งลงเล่นไปด่านเดียว

หุหุ....
    Last edited by Rdfaiz; 17 May 2009 at 07:00:54.

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

เออนั่นดิรอดออกจากการที่เอเลี่ยนจับไปได้ไงก็ยังไม่รู้

OverclockZone Member

กระทุ้เยอะจริงๆ-*-

OverclockZone Member

ชื่อผมเหอะ คนที่ขับ vtol คือ oneal ส่วนพรอฟฟิกจะรอดจากระเบิดก็ไม่แปลกครับ ชุดมันกันรังศีได้อยู่แล้ว และอีกอย่าง มันไม่ได้โดนความร้อนจากระเบิดโดยตรง อินเดียวน่าโจนส์ยังรอดเลยครับ

เป็นไปได้ว่า พรอฟฟิก อาจโดน EMP จากอะไรไม่รุ้ ทำให้ผิดพลาดทั้งตัวเขาแล้วเอเลี่ยน ผมว่าเอเลี่ยนมันคงไม่เก็บไว้ดูเล่นหรอก ดูจากศพ 2 คนก่อนน่านี้ก็น่าจะบอกได้นะ

พอไปที่เกาะ จะต้องเจอกับ KPA และต้องร่วมมือกันหนีแน่นอน

กลับไปที่กองเรือญี่ปุ่น โนเนลได้นาโนสุทคืน(มั้ง)

กลับไปอัพเกรดนาโนสุท ใครที่มีแบ่น โบนัสจาก crysis 9ัวกล่องเหล็ก เหมือนกับมันจะมี VDO ที่เรามีไอ้พ่นติดหลัง(เหมือนกันดั้ม5555+) แล้วไปบุกในยานเอเลี่ยน
    Last edited by jajaboss; 17 May 2009 at 07:57:45.

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ตอนจบโนแมดก็แต่งงานกะไซโค จบแบบแฮปปี้

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    ตอนจบโนแมดก็แต่งงานกะไซโค จบแบบแฮปปี้
    ตั้งคณะเลยไม๊???

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

มาวิเคราะห์กันเลย แนวนี้ผมชอบครับ

เหลือเชื่อมากเพราะ ตอนที่พรอฟฟิต ไปที่เกาะแล้วนั้น ท่านนาย พล ได้รับคำสั่ง จาก ปธน ยิง นิเคลียย์ แต่กลับรอดเพราะ ?
    ฟรอเฟ็ทมันรอดเพราะมันเข้าไปในบาเรียครับ สังเกตุดู พอเครื่องบินไปทิ้งนิวเคลียร์ บาเรียไม่ได้รับความเสียหายใด ๆ แต่กลับแข็งแกร่งขึ้น ก่อนที่ ปธน จะสั่งทิ้งระเบิด ดร สาวสวยก็พยายามคัดค้านเต็มที่แล้วครับ ที่บอกว่าพวกหุ่นยนต์ต่างดาวพวกนี้มันจะใช้พลังงานจากสิ่งที่อยู่รอบ ๆ ตัว และนิวเคลียร์ก็เป็นพลังงานมหาศาล เลยทำให้เอเลี่ยนแข็งแกร่งขึ้น

-เราอาจจะเล่นเป็น ไซโค หรือไม่ก็โนเมดอีกครั้ง [ตอนจบ ไซโคเป็นคนขับยาน]
    -พรอฟฟิต อาจ เป็นพวกเอเลี่ยน [เพราะตั้งแต่ที่ พรอฟฟิตหนีออกมา เขาก็มีอาการแปลกๆๆ ชุดใช้กาลไม่ค่อยดี]
    -สติสแลน อาจจะรอด เพราะ ยังไม่เห็นศพของเขาเลย ตอนที่เจ้า 4 ขามา
    1. ผมก็ว่างั้น
    2. เห็นด้วย ตั้งแต่พรอเฟ็ทมันหนีมามันก็ดูเพี้ยน ๆ นะครับ แถมอาวุธปริศนานั่นอีก ไปเอามาจากไหน? หนีมาได้ยังไง? ถูกล้างสมองมารึเปล่า?
    3. สตริคแลนด์ตายแล้วครับ สังเกตุดูพอหุ่นยนต์ยักษ์มันทุบรถระเบิด สตริคแลนด์ร้องและกระเด็นไปข้างหลัง

เกมนี้ทิ้งปริศนาไว้ให้เยอะมาก ๆ นะครับ ผมว่า

ส่วนภาคต่อไปผมว่าไม่มีเกาหลีแล้ว ตายไปหมดแล้ว แต่จะมีญี่ปุ่นกับจีนเข้ามาเกี่ยวข้อง ตอนเรือบรรทุกเครื่องบินเราจะระเบิดได้มีการขอความช่วยเหลือไปทางเรือรบญี่ปุ่นที่อยู่ใกล้ด้วย

ท่าน ๆ คิดยังไงก็มาแชร์ ๆ กันนะครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Strickland คงไม่เหลือซากละครับ
    เอาตามความเป็นจริงนะ โดนขนาดนั้นไม่ตายก็ คนเหล็กแล้ว
    Prophet เพิ้ยนจริงๆ เหอๆ เป็นบ้าไปแล้ว แต่เอเลี่ยนมันจะรับไปเป็นพวกเหรอ ไม่ทันพูดอะไรก็ฆ่ากันแล้ว

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ไอ้ดำพรอฟฟิต มันรอดเพราะบาเลียกลมๆของเอเลียนไง

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

เหมือนดู Lost เลยครับ เกมนี้ หนีจากออกเกาะได้ ก็กลับไปอีก

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

รอ ค่อยต่อไป แต่ท่านวิเคราะห์ได้น่าสนใจมากครับ ชื่นชม

OverclockZone Member YuE's Avatar

ได้เล่นเป็นคนใหม่เพื่อไปตามหาพวกโนแมทมั้ง

OverclockZone Member waster555's Avatar

อือ น่าคิดๆ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

จขกท.เล่นจบกี่รอบแล้วคับเนี่ย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks