Announcement

Collapse
No announcement yet.

[CRYSIS] ความน่าจะเป็นในภาคต่อไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหมือนดู Lost เลยครับ เกมนี้ หนีจากออกเกาะได้ ก็กลับไปอีก

Comment

รอ ค่อยต่อไป แต่ท่านวิเคราะห์ได้น่าสนใจมากครับ ชื่นชม

Comment

ได้เล่นเป็นคนใหม่เพื่อไปตามหาพวกโนแมทมั้ง

Comment

อือ น่าคิดๆ

Comment

จขกท.เล่นจบกี่รอบแล้วคับเนี่ย

Comment

Originally posted by dewkingpin View Post
              ปล.จขกท. บ้า crysis เข้าขั้นแล้วนะ เหอะๆ
              Originally posted by jajaboss View Post
              กระทุ้เยอะจริงๆ-*-
              Last edited by 645ci; 17 May 2009, 18:23:03.

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                มากไป.. น่าจะตั้งกระทู้เดียว แล้วก็คุยๆกันในนั้นดีกว่า..

หุหุ....

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                  มาวิเคราะห์กันเลย แนวนี้ผมชอบครับ

ฟรอเฟ็ทมันรอดเพราะมันเข้าไปในบาเรียครับ สังเกตุดู พอเครื่องบินไปทิ้งนิวเคลียร์ บาเรียไม่ได้รับความเสียหายใด ๆ แต่กลับแข็งแกร่งขึ้น ก่อนที่ ปธน จะสั่งทิ้งระเบิด ดร สาวสวยก็พยายามคัดค้านเต็มที่แล้วครับ ที่บอกว่าพวกหุ่นยนต์ต่างดาวพวกนี้มันจะใช้พลังงานจากสิ่งที่อยู่รอบ ๆ ตัว และนิวเคลียร์ก็เป็นพลังงานมหาศาล เลยทำให้เอเลี่ยนแข็งแกร่งขึ้น

1. ผมก็ว่างั้น
                  2. เห็นด้วย ตั้งแต่พรอเฟ็ทมันหนีมามันก็ดูเพี้ยน ๆ นะครับ แถมอาวุธปริศนานั่นอีก ไปเอามาจากไหน? หนีมาได้ยังไง? ถูกล้างสมองมารึเปล่า?
                  3. สตริคแลนด์ตายแล้วครับ สังเกตุดูพอหุ่นยนต์ยักษ์มันทุบรถระเบิด สตริคแลนด์ร้องและกระเด็นไปข้างหลัง

เกมนี้ทิ้งปริศนาไว้ให้เยอะมาก ๆ นะครับ ผมว่า

ส่วนภาคต่อไปผมว่าไม่มีเกาหลีแล้ว ตายไปหมดแล้ว แต่จะมีญี่ปุ่นกับจีนเข้ามาเกี่ยวข้อง ตอนเรือบรรทุกเครื่องบินเราจะระเบิดได้มีการขอความช่วยเหลือไปทางเรือรบญี่ปุ่นที่อยู่ใกล้ด้วย

ท่าน ๆ คิดยังไงก็มาแชร์ ๆ กันนะครับ
                  ครับ ผมอ่านจาก บทบรรยาย มันบอกว่า พวกเกาหลีเหนือได้ถอนกำลังออกไปบนเกาะจนหมดแล้วครับ

ป.ล. แล้วคนนี้หล่ะ คิดว่าเขาตายมั้ย จากภาค warhead ตอนจบที่ ไซโค มัน ชก หล่นจากยาน

แล้ว มียานเอเลี่ยน โผล่มา ไม่รู้ว่ามันฆ่าคนนี้รึเปล่า

Comment

อ่า เขียนบ้างดีกว่า

1. ผมคิดว่า Nomad ลุยเดี่ยวตามเคย (ไม่งั้นเดี๋ยวไม่มีคนคุ้มกัน ดร.โรเซนทอลของเรา) แต่อาจจะไปเป็นกลุ่มได้ถ้าแยกกับเธอแล้ว (เช่นไปส่งที่อื่น)
                    2. ดูจาก cry3 preview แล้ว อาจเป็นไปได้ว่ามันสร้างเมืองขึ้นมาภายในโดมนั้นเลยก็ได้ (อันนี้รู้สึกเว่อๆ) ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง เราก็คงได้ไปเป็นหมู่เลยหละ
                    3. เรื่องของพรอฟิต ผมมองอยู่ 2 แบบคือ 1. มันเป็นเอเลี่ยนหรือโดนอะไรสักอย่างทำให้แปลกไปแบบที่ข้างบนๆบอก หรือไม่ก็ 2. พรอฟตมันเก่งด้านวิทยาศาสตร์มากๆๆๆๆ โดยพล็อตเป็นดังนี้

1. เอเลี่ยนจับพวกโนแมดไปเพราะต้องการแหล่งพลังงาน
                    2. ที่ 2 คนนั้นไม่รอดเพราะต่อสู้ขัดขืน(มั้ง) เลยโดนเฉือดทิ้ง
                    3. แสดงว่าพรอฟิตไม่ได้ต่อสู้ขัดขืนระหว่างถูกจับไป
                    4. พอไปถึง เค้าก็เห็นคล้ายๆกับที่เราเห็นในด่าน Core เพียงแต่เขาเข้าใจพวกนั้น และหนีออกมาได้ (เดาว่าตอนประตูเปิดมันคงมีหลายประตูแหละ)
                    5. ปืนก็คงได้ตัวแกนปืนมาจากในนั้นแหละ แล้วก็จับประกอบส่วนนอกขึ้นมาเองจากวัตถุดิบต่างๆรอบตัว (ในนั้นมันมีของเยอะนิ)
                    6. ไม่ต้องวิเคราะห์กลไกการทำงานก็สามารถทำให้มันใช้งานได้ถ้าเก่งพอ
                    7. ที่พรอฟิตขอไอพ่นในช่วงท้ายแสดงว่าเขาต้องเคยเข้าไปแล้วแน่นอน
                    8. พรอฟิตคงจะเข้าไปในโดมน้ำแข็งก่อนระเบิดหรือไม่ก็โดมดูดแรงระเบิดไปหมด
                    9. หมดหละ

4. โอนีล อาจจะได้กลับมาอีก (มีความดีความชอบนะนั่น) แต่อาจจะมาช่วงกลางหรือท้าย หรืออาจจะภาคสุดท้ายเลยก็ได้

หมดหละกับความคิดฝันเฟ่ือง 555+

เพิ่มเติม: ไอ้นายพลลี (ใช่ป่าวหว่า) มันคงไม่รอดหรอก เพราะมันเป็นตัวร้าย 55+ (อาจจะรอดก็ได้นะ เพราะมันก็มี nano suit ด้วยนิ)
                    Last edited by bongikairu; 17 May 2009, 20:48:35.

Comment

Originally posted by Napart View Post
                      ป.ล. แล้วคนนี้หล่ะ คิดว่าเขาตายมั้ย จากภาค warhead ตอนจบที่ ไซโค มัน ชก หล่นจากยาน

แล้ว มียานเอเลี่ยน โผล่มา ไม่รู้ว่ามันฆ่าคนนี้รึเปล่า
                      [/IMG]
                      โดนปืนใหญ่ยิงอัดไม่เหลือซากแล้วครับ

Comment

crysis ยังไม่ตาย

(สำหรับท่าน)

Comment

เล่นจบได้ผมดีใจอย่างเดียว -*-

55+ สงสัยแฟนพันธุ์แท้ *-*

Comment

ไปกันใหญ่แล้วมั้ย? - -

Prophet เข้าไปในเกาะหลังจากยิง Nuke ไม่ใช่หรอครับ คือเข้าใจว่าเขาอาจจะพูดว่าจะไปตอนนั้น แต่หลังจากนั้นก็ยิง Nuke ทันทีเลยนิ เข้าใจว่าช่วง Impact มันยังไม่โดน Prophet หรอก คงกำลังบินเข้าไปต่างหาก

ส่วน Prophet เป็นไอเลี่ยนหรือโดนล้างสมองมั้ย ผมว่าไม่ใช่หรอก ไม่รู้นะ ผมโหลดมาเล่น ไม่มีซับให้อ่าน
                            แต่พอฟังภาษาอังกฤษจะเข้าใจ ซึ่งจากลักษณะการพูดก็เป็นปกตินี่แหละครับ อาจเป็นเพราะ EA Thai แปลออกมาแล้วมันตะกุกตะกัก เราก็มัวแต่จับใจความภาษาไทยมากเกินไปรึเปล่า

แล้วไอกลมๆบนเที่กาะบางท่านคิดว่าเป็นบาเรียนั้น มันไม่ใช่นี่ครับ ผมเข้าใจว่ามันคือเขตพลังงานของไอเลี่ยนมากกว่า ซึ่งการยิง Nuke เข้าไปกลับไม่ได้ก่อให้เกิดความเสียหาย แต่ยานไอเลี่ยนกลับดูดซับพลังงานดังกล่าวไว้
                            แล้วก็ช่วยให้พวกมันมีพลังงานมากพอที่จะขับเคลื่อนตัวมันเองได้ (ออกแนว Terminator ละ -*-)

และการที่ Prophet รอดจากการถูกจับนั้น มันก็ไม่ได้มีประด็นอะไรหรอกครับ เนื้อเรื่องมันคงไม่ต้องหาเหตุผลมาก
                            เอาเป็นว่ามันหนีรอดออกมาได้ ก็คือจบครับ เกมส์ฝั่งอเมริกากับโซนญี่ปุ่นไม่เหมือนกันโดยสิ้นเชิงนะครับ

ผมเองเคยได้ยินมาว่าภาค 3 เราจะเล่นเป็น Prophet ซึ่งก็สมเหตุสมผลดีในเมื่อเราเล่นเป็น 2 ใน 3 ของตัวละครหลักแล้ว เหลือก็แต่ Prophet ที่จะเติมฉากนส่วนที่ Nomad และ Phycho ไม่ได้เจอ
                            แต่ว่าจะเป็นการเล่นช่วงไหนนั้น คงมีให้คิดระหว่างช่วง Prophet โดนจับ หรือตอนที่ Prophet ลุยเข้าไปในเกาะคนเดียว
                            ก็เท่านี้แหละครับ เกมส์อเมริกาไม่ต้องคิดอะไรมาก มันจะออกมาตรงๆและก็ไม่ซับซ้อนอะไรมากนัก
                            (แต่ผมชอบเนื้อเรื่องภาคแรกมันนะ แหวกแนวดี ภาค 2 นี่มันออกทะเลจีนใต้ไปและ ดูแหม่งๆไงชอบกล)

Comment

ที่พรอตฟรีตดัดแปลงไช้ไอ้ปีนยงิน้ำแข็งนั้นได้เพราะไอ่นั่นมันเป้นชุดครับไห้พวกเอเลี่ยนไส่ครับ
                              ซื้อน่าจะมีปุ่มกดไห้สามารถยิงออกมาได้อยุ่ดัดแปลงนิดๆหน่อยคงยิงได้มั้งผมว่านะ...

Comment

ผมว่าเค้าคงจะยังไม่ให้เล่นเป็นพรอฟิตหรอกเพราะว่า crysis นี้ ทั้ง 2 ภาค เราจะเล่นโดยรับคำสั่งจากเบื่องบนเพียงอย่างเดียว ถ้าเราเล่นเป็นพรอฟิต ก็เท่ากับเรามีเป้าหมายเป็นของตนเอง เนื่อเรื่องทั้งหมดก็จะเผยออกมาแบบโต้งๆ แล้วมันจะไม่สนุกเอา ผมคิดว่าเค้าคงจะให้เราเล่นก็ต่อเมื่อเรารู้เจตนาที่แท้จริงของพรอฟิตนั่นหละ ( นึกภาพ เปิดเกมมา อยู่ดีๆมีภารกิจให้ไปทำลายไอ้นู่นไอ้นี่ของเอเลี่ยน คนเล่นไม่งงหรอครับว่ามันมายังไง แต่ถ้าเล่นเป็นโนแมดหรือไซโคแล้วตามไปทีหลัง แล้วเข้าใจเนื่องเรื่องส่วนของพรอฟิตน่าจะดูสนุกกว่าเยอะเลย )

เรื่องการหนีออกมาของพรอฟิต เกมนี้ก็ถือเป็นเกมฟอร์มยักษ์ของ EA เค้าคงไม่ปล่อยรูโหว่ใหญ่ๆอย่างนี้ไว้หรอกครับ เคาต้องมีเนื้อเรื่องมาอุดแน่นอน แต่จะอยู่ในแบบไหนก็ไม่ทราบได้ (อาจจะเป็นเนื้อเรื่องเล่นเดี่ยวของพรอฟิตก็ได้ เช่นประมาณว่าเล่าอดีต แล้วเราก็เล่นไปด้วยแบบใน COD4 - เหมือนออกทะเล 55+ )

ส่วนเรื่องม่านพลังของเอเลี่ยน(หรือที่ผมเรียกบาเรีย) ผมคิดแบบเดียวกับคุณ garlic คือมันดูดพลังได้ เพราะพิจารณาจากการกระจายท่อพลังงานและคำพูดของดร.โรเซนทอลแล้ว มันน่าจะดูดซับและกระจายไปทั่วยานของมันได้อย่างง่ายดาย

มั้ง

Comment

Working...
                                X