Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Abit kn9 ultra บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Abit kn9 ultra บ้างครับ

อยากทราบว่าตัวนี้ปรับไฟ cpu กับ ไฟแรม ได้เท่าไรบ้างครับ
    พอดีคิดไว้ว่าอยากจะเปลี่ยนครับ m2n-e ไฟแรมมันน้อยไปหน่อยครับ ผมใช้ g skill hz มันใช้ไฟ 2.1 ซะด้วย

ใครใช้อยู่มาบอกทีนะครับ พร้อมรูปผลการ oc ด้วยก็ดีนะครับ (ผมจะเอามาคู่กับ 3800x2 ครับ)
    ขอบคุณครับ

ดันๆๆครับ

Comment

ผมเคยใช้แต่KN9 SLI ไฟแรม2.3vครับ ไม่รู้จะเท่ากันมั้ย

Comment

ไฟ Cpu ไม่แน่ใจว่าได้เท่าไหร่แต่จัดว่าเยอะพอสมควร ไฟแรมได้ 2.3/+2% ครับ
        ผมเคยใช้กับ AthlonX2 3800+@2.6 ไฟเดิมๆครับ ส่วนRamเคยใช้ G.skill 2gbPK@1040 CL5 ไฟ 2.3 ครับ Othos ผ่าน10ชม [BIOS V.16]

**ปล.รูปไม่มีเเล้วเปลี่ยน System มาพักนึงแล้วครับ ***

**Links Download Bios ครับ**

http://www.abit.com.tw/page/en/downl...E=Socket%20AM2
        Last edited by suicide; 3 Apr 2007, 03:07:01. Reason: เพิ่มเติม Link

Comment

nf-m2 ก่ พอแล้วมั้งคับเพราะ ไอ้ตัวอัลตร้า ผมไปถามของใหม่ที่ เซฟเว มานบอกว่าไม่ผลิดแล้ว ^ ^

ไฟแรมที่ 2.5 + 0.02% หรือ 2% ม่ายรุ ขี้เกียจดู อิ อิ

Comment

ผมคุ้นๆว่าไฟแรม 2.3 ครับ

Comment

ABIT ไฟแรมสุดที่ 2.3 หมดครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ เสียดายจังตัว kn9 ultra เลิกผลิตแล้วเหรอครับ ชอบเพราะมันสวยดี

ส่วนประกันร้านนี้เป็นยังไงบ้างครับ พอไหวไหม ทีแรกลังเลระหว่าง m2n-e กับ kn9 ultra สุดท้ายก็เลยไปเลือก m2n-e เพราะกลัวเรื่องประกันของ saveway ครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

กำๆ ตอบไม่ทัน

Comment

Working...
                  X