Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ปักธง EU กลางเว็บขอบคุณที่ปรับอินเทล หุๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ปักธง EU กลางเว็บขอบคุณที่ปรับอินเทล หุๆ

ดูเหมือนว่า AMD คงจะดีใจไม่น้อยจากการที่สหภาพยุโรปทำการปรับอินเทล หลังจากการทำผิดกฎหมายป้องกันการผูกขาด โดยการปรับหน้าหลักของเว็บตัวเอง ให้มีธงของสหภาพยุโรปและมีข้อความเขียนไว้ว่า "สหภาพยุโรปพบอินเทลกระทำการผิดกฎหมายป้องกันการผูกขาดและทำร้ายผู้บริโภค"
    นอกจากนี้แล้ว AMD ยังมีหน้า Break Free ซึ่งให้ข้อมูลเกี่ยวกับการกระทำผิดของอินเทล และข้อมูลเกี่ยวกับคดีนี้ทั้งหมด ให้ผู้ที่สนใจอีกด้วย
    ผมไปดูที่เว็บ amd แล้ว เจอจริงๆด้วย เฮอะๆๆๆ

ที่มา - Blognone

เหอๆ อย่างฮา คนล้มต้องเหยีบซํ้า

Comment

โดนปรับก็ดีแล้ว แต่เอเอ็มดี ทำแบบนี้เหมือนการประจารคู่แข่งนะ ถึงจะความจริงก็เถอะ ให้เป็นหน้าที่ของสื่อจะดีกว่า

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
        โดนปรับก็ดีแล้ว แต่เอเอ็มดี ทำแบบนี้เหมือนการประจารคู่แข่งนะ ถึงจะความจริงก็เถอะ ให้เป็นหน้าที่ของสื่อจะดีกว่า
        ผมว่าก็ไม่แปลกนะครับ ทำดีเราส่งเสริม ทำไม่ดีก็ต้องประจานสิ

Comment

55555555

Comment

อืม ปล่อยเค้า ไป INTEL โดนปรับ แค่นี้ไม่ตายหรอก

Comment

ออกนอกหน้าเกิ๊น

Comment

งี้แหละ โลกธรุกิจ

Intel แข่งขันไม่เป็นธรรมต้องประท้วงครับ ฮ่าๆๆๆ
                ม๊อป AMD มาแล้ว เอิ๊กๆๆ.......

แต่เรื่องนี้ ผมยินดีกับ AMD ด้วย
                Last edited by Athlon_TFS; 17 May 2009, 13:59:29.

Comment

Originally posted by ps000000 View Post

Comment

Originally posted by tonkla View Post
                    ทำแบบนี้จะเปลี่ยนจากพระเอกไปเป็นอย่างอื่นแทน ไม่ต้องขึ้นหน้าเวปตัวเองอะดีที่สุด

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ก็ดีผมว่า ได้มีโอกาศเติบโตบ้าง สู้มาตั้งนาน ไม่ดีใจก็แปลกเรื่องอิสระในการค้าขาย เหอๆ ถ้ามาโดนปรับข้อหาCPUแรงกว่าแล้วAMDมาดีใจ นี่มันก็นะค่อยว่าออกนอกหน้าครับ

Comment

ก็ D นะ

Comment

ก็คนร้องเรียนเรื่องนี้คือ AMD ไม่ใช่ใครอื่นเป็นผู้มีส่วนได้เสียในคดีเลยล่ะ แถมร้องเรียนมา กว่า 7ปีแล้ว
                          แต่ก็ต้องยอมรับว่าพฤติกรรมของ Intel มันทุเรศจริงๆเพราะถ้าสั่งให้หยุดการกระทำแสดงว่ามีมูล
                          การนำข้อความการปรับ Intel มาลงหน้าเว็บจึงเป็นการแจ้งข้อความที่เป็นจริงไม่ผิดฐานหมิ่นประมาทแต่อย่างใด
                          เพราะการกระทำที่ให้ส่วนลดของอินเทลจะพูดว่าเป็นการผูกขาดทางการค้าก็ไม่ผิดนัก

Comment

เหอๆ
                            แค่นี้อินเทลไม่ตายหรอกมั้ง

Comment

Intel ทำอย่างนี้ใคร ๆ ก็รู้ครับว่ามัน "ผิด" แล้ว AMD เป็นคนเรียกร้องแล้วจะเอาขึ้นเวปตัวเองมันผิดตรงไหนครับ

เดี๋ยวก็ว่าให้เป็นหน้าที่ของสื่อเหอะ

พระเอกเป็นอย่างอื่นมั่งละ

คุณไปยุ่งอะไรกะเค้าครับ

ทำดีส่งเสริม ทำไม่ดีให้เงียบเหรอครับ

เห็นแล้วมันอยากแสดงความคิดเห็นมั่ง

ผมใช้้ทั้งสองค่ายเลย และใช้อย่างมีเหตผล

ผมใช้ AMD เพื่อความบันเทิง ดูหนังเล่นเกม เพราะเป็นความบันเทิงที่ผมจะหามาได้(ไม่แพง)

ผมใช้ Intel เพื่องาน(เขียนโปรแกรม) และการพกพานอกสถานที่ ผมใช้แค่ netbook intel atom n270

กับ EeePC 1000H ซึ่งมันก็ดีครับ ผมไม่มานั่งหาว่าอะไรมันดีกว่ากันหรอก แต่ผมหาว่าอะไรที่ผมควรจะใช้และ

เหมาะสมที่สุด โดยส่วนตัวผมว่า Intel แพงมากไปกับประสิทธิภาพที่ได้ AMD มันคุ้มกว่ากับราคาและประสิทธิภาพ

ทั้งขายแพงและผูกขาดแบบผิดกฎหมาย เอากำไรแบบลืมหูลืมตาแบบนี้ ผมว่ามันเกินไปครับ

ทำไม่ดีแบบนี้ควรประจารครับ ไม่ใช่ยกย่อง

ผมไม่ใช่สาวเขียวหรือฟ้าครับ แต่ผมเป็นสาวก CB400 V-TEC ปี 2003 เล่นรถดีกว่าครับ หนุกกว่าคอมเยอะเลย

Comment

Working...
                              X