Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Power Supply สำหรับเคสแบบ MicroATX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Power Supply สำหรับเคสแบบ MicroATX

ช่วยแนะนำ Power Supply สำหรับเคสแบบ MicroATX ผมใช้ case ของ P&A แล้ว PSU มันจ่ายไฟเกิน แปลกเลย อยากเปลี่ยนให้ดีๆ จ่ายไฟ OK หน่อย ขอราคาไม่แพง (มีงบ 1 พัน นิดหน่อย)นะครับเอาไปใช้กะ Celeron D325 2.5 GHz เห็นของ DTECH ขาย 390 แต่กัวใช้แล้วเป็นอย่างเดิมเลยจะหาดีหน่อย ส่วนของเก่าจ่ายไฟดังนี่ครับ
    +12v จ่าย 11.774 (ไม่นิ่งเลย) +5v 5.17 (ค่อนข่างนิ่ง แต่บางทีจ่ายไฟ 5.67 เลยแล้วแต่อารมณ์) +3.3v จ่าย 3.38 (นิ่งใช้ได้เลย) Vcore 1.4 (นิ่งตลอด) mainboard ผม asus P4S8X-MX ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

นิ่งก้ดีแล้วนี่ครับ ผมว่าแบบนี้ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ มันเกินๆดีกว่าขาดๆนะครับ

Comment

มันเกินจนน่ากลัวอะครับ มันเกินจนโปแกรม ASUS Prob เตือน และบางทีก็ Boot เครื่องไม่ขึ้นอะครับบางทีก็ ขึ้นหน้าจอน้ำเงิน พอ restart แล้ว BIOS บอกว่าล้มเหลวในการ Overclock จะกลับสู้ค่าเดิม ให้กด F2 เพื่อตั้งค่าใหม่หรือ F1 เพื่อทำต่อไป(ผมไม่ได้ทำนะ มันขึ้นเตือนแบบนั้นผมตั้ง auto กะ สแตนดาส ทั้งหมด)

Comment

ลองเอา psu อันอื่นมาลองก่อนดีกว่าครับ ก่อนจะซื้อใหม่ แต่ทางที่ดี ซื้อใหม่ดีกว่า เพราะ psu ที่มากับ case มันก็ไว้ใจไม่ค่อยได้ จะพาทั้งหมดลาโลกมากกว่า

Comment

Working...
        X