Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยhd4870กะGTS250

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12ooney8 View Post
    ได้ icute ตั้ง650w ราคา ไกล้เคียงกัน เลย
    ผมว่ามันต่างกันที่คุณภาพครับ

Comment

ว้า เลือกไม่ถูกเรย จิงๆ

Comment

หารีวิวดูเยอะๆครับ พวกผลทดสอบ psu

Comment

ไฟบ้านบางทีมันส่งมา 220 บ้าง 230 บ้าง

บางวันล่อไป 235.... กรรม

ตอนที่มาประมาณ 230 ขึ้นนี่ มาแล้ว .... จี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ตอนนั้นก็มี targan ตอนเค้าฮิตๆไว้ตัวนึงเหมือนกัน สุดท้ายก็ จรจรีจากตัวไปเรียบร้อย ได้แต่โล่งอกที่เอามันพ้นๆจากตัวไปได้

ต่อผ่าน UPS ก็ช่วยได้ครับ แต่ก็ยังจี๊ดพอรำคาญหน่อย แต่ก็ไม่มากอะไร

4870 ผมลองเล่นกัน หินเงิน 400 วัตต์ก็โอเคนะครับ ใช้ได้ รวมๆมันกินแถวๆ 330 กว่าวัตต์ครับ พูดง่ายๆคือ ปริ่มๆ โหลดมาน่าจะเกิน 80% ของที่จ่ายจริง ความร้อนเลยมาถามหาเลย

ปกติ psu นี่ รับโหลดมากๆ ค่า efficiency ก็จะต่ำลงครับ มันจะมีค่าที่ยอมรับได้อยู่ค่านึงครับ

ดังนั้นก็ลองเลือกๆดูครับ

เผื่อไปโน่น i5 - i7 ก็ซัดไป 700 - 800 วัตต์เลยก็ได้ครับ ราคาอาจจะหนักหน่อยแต่ก็อย่างต่ำน่าจะได้เกิน 3 ปีครับ ถ้าไม่เบื่อเสียก่อน

icute ผมว่าถ้างบจำกัดนี่ลองไปดูเอาเองครับ เผื่อจะชอบครับ

Comment

4870 แรงกว่า Last Remnant BenchMark ได้85fps ส่วนGTS 250 ได้ 76fps ลองกับเครื่องที่ใช้อยู่
            แต่เนื่องจากใช้ 4870 เล่นLast Remnant เปิดสุดหมดกระตุก(Bug Shadow) จึงยอมลดมาใช้ GTS 250 ที่ไม่มีปัญหากับ Shadow
            ถ้าอยากได้ 4870จริงๆ ลองหาที่ Pantipดีๆ ของ Sapphire ของใหม่น่าจะมีราคาไม่เกิน 6700บ.
            เพราะผมซื้อมาจาก Big IT 6650บ.

Comment

อิอิคุณ SHUKUMEE ใช้ CPU เหมียนกานเรย ที่โดนสุดคงจะเป็นภาพพักหน้าจอ นี้สิ ของเค้าดีจิงๆ 555+เอ้า ฉลองแชมป์กัน

ที่จิง อยากได้ 4770 มาCF อ่ะคับ หมดของแล้ว ไม่มีความรู้เรื่อง CF ด้วย

Comment

ถ้าบอร์ดรับ CF ก็ลองหาของดูครับ เดี๋ยวก็เข้ามาแล้วครับ

แต่ก็ น้อยที่สุดต้อง 8 - 8 นะครับ

แบบตัว P35 วิ่ง 16-4 นี่ก็จะแย่ตรงวิ่ง 4 นี่แหล่ะครับ

สองการ์ดก็ราวๆ7000 - 7600 บาท
                psu อีกสัก 3000 บาท

หมื่นพอดี

Comment

อิอิผมใช้ AMD ต้องการบอด กิก้า ต้องใช้บอดอะไรหรอครับ

Comment

ีu38ไม่ต้องไปหาหรอกคับเขาเลิกผลิตแล้ววันนั้นผมจะซื้อ
                    มันไม่มีผมเลยไปได้bzมาแทนถ้าไงก็ไปเอาttละกันคับ
                    Icuteได้ยินคนบ่นหลายคนเหมือนกันคับ

Comment

ครับ สรุป เอา TT 550w แล้วกัน 2550 ถ้าผมเปลี่ยน มาใช้ 4770CF ไหว ป่าวครับ

Comment

^
                        ^
                        ^ไหว

Comment

4870 ครับ แรง!

Comment

Working...
                          X