Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกตัวไหนดีครับ MBP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกตัวไหนดีครับ MBP

ออกตัวก่อนนะครับว่า ปกติใช้แต่ PC ไม่เคยใช้แมคเลย
    พอตอนนี้ จะได้ซื้อแมคก็ เกิดคำถามหลายๆอย่างครับ

คือ กำลังลังเล ระหว่าง ตัว 2.66 (ซื้อในราคาันักศึกษา) กับ สั่ง CTO 2.93 ครับ
    เพราะติดใจในเืรื่องของราคาของตัวแรก แต่ก็ยังอยากได้ สเปคที่สูงที่สุดของตัวที่สอง
    สำหรับตัวผมเองตอนนี้ขึ้นปี 2 ทางสายกราฟฟิกและอนิเมชั่น ครับ

ใช้งาน โฟโต้ชอป + อิลลัส + พรีเมีย + อาฟเตอเอฟ + อินดีไซน์
    และ คงจะใช้ พวก 3D maya หรืออะไรทำนองนั้นในอนาคตครับ

รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

เลือกตามงบที่มีเลยครับ ดูแล้วงบน่าจะมากอยู่

Comment

ถ้ามีงบถึงก็ตัวสูงสุดเลยจิ จะได้สบายใจกับเราด้วย

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^^

Comment

ใน MBP 15''ตอนนี้ 2.66 เนี่ยตัว Top อยู่นะครับ การ์ดจอก็ 2 ตัว แรมก็ 4G HD 360G ผมว่ามันน่าจะพอนะครับ ราคาก็เกือบแสนแล้วขาดไม่กี่บาท ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ไม้จำเป็นต้องไปอัพเพิ่มแล้วครับ แต่ถ้าชอบอยากได้ งบเหลือๆบ้าพลังก็จัดไปครับตัว 2.93 พระเจ้าแรงจริงๆ เป็นความสุขที่เราต้องการครับขอให้มีความสุขกับสิ่งที่ได้มาครับซื้อเมื่อไหรเอารูปมาอวดบ้างนะครับ ขนาดซื้อมาแล้วตัวหนึ่งยังเข้าไปมองๆ iMac อยู่เลยครับ

Comment

ขอบคุณมากๆสำหรับทุกความเห็นครับ
            Last edited by illoGiCal; 2 Jul 2009, 03:20:28.

Comment

Working...
            X