Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัด อั้นตันใจ ระบายMaxnet V.3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Router รุ่นอะไรครับท่าน?

Comment

Zyxelครรับ ใช้มา4ปีไม่งอแง แต่ดุแล้วปัญหาไม่ได้เกิดจากเราเตอ เพราะ มีอยุ่3ตัว ก็อาการเดียวกันหมดครับ ตอนนี้ออนไลน์มา 7ช.ม. ละ เป็นประวติศาส เลยครับ เพราะทุกทีเล่นอากาศธรรมดา ไม่ถึงช.ม.หลุด อีกอย่างตอนนี้ฝนไม่ตก

Comment

ไม่โทรแจ้งปัญหาไปหละช่างเค้าจะได้มาซ๋อมให้

Comment

โทรจนไม่อยากโทรแล้วครับ

Comment

พี่ น้องหลังจากช่างมา ทำ อะไร อะไร ก็แย่ ลงกว่าเก่า ผมเบื่อที่จะโทรเบื่อที่จะติดตามพอช่างมาทำ มาทำแบบไม่พอใจ รีบๆร้อนๆ แล้วเขาก็บอกด้วยว่า ไม่หลุดไม่หลุดแล้วครับแน่นอน เห้อ จะทำยังไงดี เบื่อเต็ม ที จาก ค่า SNR 11 และAtten 35 แต่ตอนนี้ SNR 1-5 Atten เท่าเดิม ฝนไม่ตกนะ อากาศปรกติ ผมเริ่ม เบื่อ หน่าย กับMax netอยากหา เมียใหม่ แล้วเบื่อเมียหลวง ยิ่งทำยิ่งหลวม เซง พ่อผมยื่นกล่องกันฟ้าให้ก็ไม่ยอมเปลี่ยนมองแล้วก็ทำเฉยๆ กล่อง อันเก่า มัน เก่ามากแล้วเกือบ 20ปี เห้อ ทั้งๆที่กล่องกันฟ้าเป็นของเราออกเอง ยังไม่อยากจะเปลี่ยนให้ เอารูปSNRไปดูต่างหน้า
            http://images.temppic.com/23-05-2009...0.93343100.bmp
            Last edited by nitithorn; 23 May 2009, 14:02:48.

Comment

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by ciena View Post
                ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรอครับ
                ชลบุรี แถว นาป่าครับผม

Comment

ง่า ถ้าช่างป้าวทำไม SNR น้อย น้อยไม่ว่าถ้า Atten ไม่เกิน 20+ แสดงว่าสัญญาณรบกวนเยอะ
                  จี้มันไปเลยครับเป็นที่จุดนี้ ช่วง100% ปัญหามาจากจุดนี้ละ คุยกับช่างให้รู้เรื่องไปเลย ถ้าเลยว่าให้ผมเดาแสดงว่าไกลจาก Node มากๆๆ ใช้ความเร็วสู้ๆๆมันเลนมีปัญหา ไม่ก็สายชื้น ไม่ก็ไปโดนอะไรเค้าสักอย่าง เอาเป็นว่าถ้าหางจาก Node ประมาณ/ไม่เกิน 700เมตร ฟันธงเลยคุณภาพเน็ต 80% แน่นอน

ปล. อาจจะโดนปรับเหลือ 2m ก็ได้ระวัง เพราะ 3m มีปัญหา

Comment

***งจากNode 700M ครับพอตอนเดิน ช่างออกให้ 350M ใช่ใหมครับ เหลือ 350ออกเองครับ สาย เป้น สิบๆปีแล้วครับ

Comment

Working...
                    X