Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Lenovo Y450/P7250

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review Lenovo Y450/P7250

ขอโทดน่ะครับเป็น P7450 น่ะ ผมแก้หัวกระทู้ไม่ได้อ่า

หลังจากว่าจะเอาเจ้าน้องเล็ก T6600 (ตอนแรกจะเอาตัวY330 ด้วยซ้ำไปเอิ้กๆ)แต่แม่บอกเอาดีๆไปเลยแม่ก็เลยเพิ่มงบให้ครับ
    ขอกราบคุณแม่และคุณพ่องามๆ -/\- ที่อนุเคราะห์งบคอมครั้งนี้ให้
    ซื้อมาแล้วน่ะครับ บอกได้เต็มปากว่าซื้อคนแรกของพิษณุโลกเพราะมันมาแค่4เครื่อง 55+(เวอร์ไป)
    ได้มาด้วยราคา 32,500 บาท แถมเมาส์ พัดลมระบาย น้ำยาเช็ดทำความสะอาดและซิิลิโคลนคีย์บอร์ด
    ว่าแล้วมาชมกันเลยดีกว่าครับผม ภาพอาจไม่ชัดเท่าไรมือมันสั่น - -
    อันแรกทั้งหมดทั้งมวลครับ

ในกล่องครับ สายไฟ อแดปเตอร์ คู่มือ แผ่นไดร์เวอร์ และแบตครับ

ด้านนอกครับ

เปิดอออกมาโฮ้วววววววววววววว

รัศมีพลังของมันครับผม

ด้านซ้ายล่ะขวาครับผม

เมื่อเปิดเครื่องสะดุดอันนี้เลยสวยมากกก

ตามด้วย cpu-z และ gpu-z ครับน้ำจิ้มๆก่อนน่ะ

ผลเทสมาแล้วน่ะครับ ผมเทสแบบไม่ได้ปรับอะไรเลยน่ะครับ
    อันแรกตู้ปลาครับ

อันสอง 3dMark03 ครับ

สุดท้ายครับ 3dMark05

ให้เทสอะไรอีกบอกน่ะครับถ้ามีโปรแแกรมจะเทสเลยครับ
    ต้องเล่นมันให้ครบ7วันก่อนเอิ้กๆ
    Last edited by PrIcoN; 17 May 2009, 23:13:25.

ปูเสื่อ

Comment

วู้ๆๆๆ รีวิวแรก ขอเยอะๆเลยครับ กำลังจะซื้อรุ่นนี้แล้ว

Comment

สวยมาก
        อยากไปถอยแล้ว

Comment

แจ่มครับ

Comment

รอชม

Comment

กระทู้ต้องเป็น Y450/P7450 นะ อิอิ

Comment

แก้ไขเรียนร้อยครับ อิอิรีีบไปไหน่อย ได้มาปุ้บจับมาถ่ายรูปเลย
                เสียดายรุ่นนี้ไม่แถมรีโมท เซ็งมากมายเห็นมันสวยดี น่าจะซื้อเพิ่มได้มั่ง แต่ใช้ได้ป่าวไม่รู้ - -
                Last edited by PrIcoN; 17 May 2009, 19:14:19.

Comment

คนเงียบเหงาจังเลย

Comment

กำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีเลยครับ
                    เห็นราคาในเว็บ 32500 เป็นราคาไม่รวม vat
                    แต่คุณ จขกท ได้มาราคานีไม่มี vat เพิ่มใช่ไหมครับ
                    พอดีกำลังเล็งแบบผ่อน(0%)อยู่ด้วยน่ะครับ

ทีนี้ผมอยากได้ข้อมูลเพิ่มอะครับ ถ้าเกิดเปิดให้มันทำงาน 100% เต็ม 3 ชม.
                    ความร้อนมันจะอยู่ที่เท่าไหร่ อันนี้สงสัยมากครับ

ทดสอบแบบหน้านี้อะครับ
                    http://www.****************/2008/mod...id=1862&page=8

Comment

ผมก็อยากทำอยู่ครับแต่เน็ตไม่พร้อมเพราะใช้เน็ตมือถือ ทำให้โหลดโปรแกรมมาค่อนข้างช้าครับ
                      ขอโทดทีน่ะ แต่เย็นนี้จะไปลองไวเรส คงอาจจะได้น่ะ ^^

Comment

ขอ 3DMark06 ด้วยคับ อิอิ ตอนเทส เปิดโปรแกรม HWMonitor ไว้ด้วยนะคับ ออกมาก็จะดูได้เลยว่า มันร้อนเท่าไหร่

อ้อ ขอถามหน่อยครับ โลโก้ ideapad เวลาเปิดเครื่องแล้วมีไฟสีขาวด้วยเหรอคับ

Comment

3DMark06 เย็นๆได้ครับ
                          โลโก้เวลาเปิดเครื่องมันจะมีไฟสีขาวด้วยครับแนะนอน ผมชอบมากๆสวยดี ^^
                          ส่วน HWMonitor เดียวจัดให้่ครับ เอาแบบเล่นธรรมดาไปก่อนน่ะ ว่าเย็นพอควรเลยล่ะ(ผมห้องพัดลมน่ะ และก็เล่นเน็ตกับฟังเพลงครับ)เดียวแบบหนักๆนี้รอโปรแกรมพร้อมมาแน่นอนครับ อิอิ (แต่ที่ลองเล่นเกมดูจะประมาณ65-70 น่ะ เล่นเกม Black Hawk down พอดีร้านแถมมาให้)

Comment

ของผมพรุ่งนี้ได้

จะลงวันโด้ 7

เด๋วมาร่วม Review กันนะครับ

Comment

ยินดีครับ ผมโปรแกรมก็ไม่ค่ิอยจะพร้อมด้วย ต้องพึ่งท่านแล้วแหล่ะ ^^

Comment

Working...
                              X