Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7400+EP31-DS3L VS E5200+EP45-UD3R คู่ไหนคุ้มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7400+EP31-DS3L VS E5200+EP45-UD3R คู่ไหนคุ้มกว่า

ขอถามหลายอย่างหน่อยนะครับ กำลังวางแผนจะซื้อ จเอามาลาก

1. E7400+EP31-DS3L
    2. E5200+EP45-UD3R
    3. E5200+EP31-DS3L

-คู่ที่ 1 กับคู่ที่ 2 อันไหนลากไปไกลกว่ากันครับ
    -คู่ที่ 1 กับคู่ที่ 3 คู่ที่ 1 ไปไกลกว่าคู่ที่ 3 มากมั๊ยครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ทั้งที่เข้ามาดู และเข้ามาตอบ

อยู่ที่คนลากครับ
    ไกลทุกตัวมากแค่ใหนก็ต้องลอง

Comment

E7400+EP45-UD3R แจ่มสุด

ปล.3 ชุดบนผมเลือก 1 ครับ

Comment

2. E5200+EP45-UD3R ไปได้ไกลกว่า

พูดยาก คู่3 อาจจะไปได้ไกลกว่า (ซึ่งแล้วแต่ดวง)

Comment

Originally posted by vibe View Post
          E7400+EP45-UD3R แจ่มสุด

ปล.3 ชุดบนผมเลือก 1 ครับ
          E7400+EP45-UD3R อยากได้คู่นี้เหมือนกัน ติดงบครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ มาตอบกันเร็วมาก ๆ

Comment

ชุดแรก ก็ OK แล้วละ + ฝีแฮนด์ด้วยนะ

Comment

มันแรงเท่ากันทั้ง 3 ชุดนั่นหล่ะ อยู่ที่ตัง

Comment

ผมใช้ชุด2 อยุ่ครับ ลากไปได้ ไม่ต่ำกว่า 3.5 แน่นอน ซิ้งเดิม

Comment

แล้วชุด 2 +ซิงค์แมงป่องแดง จะถึง 4 มั๊ยครับ

(ยังไงถ้าไม่ถึง ก็จะมาถามในนี้แหละ *-*)

Comment

^^^

สบายๆ

Comment

ครับ ถ้าเอาเรื่องความร้อนอยู่นะ ถึงไหนถึงกันเลย

ผมได้ 3.5 ที่ 1.268-1.275vcore เองนะคับ (เทสแปดชม.ผ่าน)
                      ถ้าที่ 4.0 ghz นี่ก้คงไม่น่าใช้ไฟเกิน 1.35v นะ แต่ผมไม่เคยลองแหะ

Comment

เอาไงดีน่า

คู่ 2. อนาคตอัพ 4หัว

เลือก 3 ดีกว่าเรา งบจำกัด
                        Last edited by spash; 18 May 2009, 20:45:35.

Comment

Originally posted by trtommy83 View Post
                          แล้วชุด 2 +ซิงค์แมงป่องแดง จะถึง 4 มั๊ยครับ

(ยังไงถ้าไม่ถึง ก็จะมาถามในนี้แหละ *-*)
                          ชุด3 ยังถึงเลยครับ 4.0

ส่วนตัวแล้วคิดว่าชุด 1 น่าจะไกลที่สุด ชุด2กะ3 ติดที่บัส cpu อ่ะ มันชอบตันบัส

เป็นผมเลือกบอร์ดแรงก่อนอ่ะ แล้วเปลี่ยนซีพียูมาเล่น ใส่อะไรก็ลากแรง
                          p31 ไฟเกิน 1.6 มันจะโดดมาเป็น 1.8 เลยมั้งมะแน่ใจแต่ระดับ 1.8 ร้อนตับแลบแน่

EP45-ud3r กดไฟเพิ่มได้ทีละ 0.02 จนถึง 2.3 เลย แหล่ม

ไฟสุดบอร์ดไม่เพี๊ยะให้รู้ไป

Comment

ผมใช้Ep31-DS3L +E5200 อยู่มีปัญหาเรื่องไฟcpuทิ่ตันแค่ 1.6 แล้วไป1.8 กับ2.0 เลย E5200ของผมกินไฟ 1.6ไปไม่ถึง4.0 ต้องใช้ไฟ1.8 แต่ร้อนมาก ผมว่าเลือกบอร์ด2 ดีกว่า OC ได้สะดวกกว่า

Comment

คู้ สาม แหล่มสบายกระเป๋า หุหุ

Comment

Working...
                              X