Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ติดเคสโนเนม 500w เอา x1950pro ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ติดเคสโนเนม 500w เอา x1950pro ไหวไหมครับ

พอดีเพิ่งได้การ์ดจอมาลอง ใส่แล้วเปิดติดแต่ภาพไม่ขึ้นเลยครับ

ใส่สายเพิ่มไฟแล้วครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เคลียร์ไบออสดูครับ

Comment

500 w ไหวนะ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

ติดเคสน่ะ เสี่ยงนะครับ สำหรับรุ่นนี้

ไม่ใช่ธรรมดา

Comment

ติดเคสน่ะ เสี่ยงนะครับ สำหรับรุ่นนี้

ไม่ใช่ธรรมดา

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ยังเปิดไม่ติดเลยครับ สงสัยว่าทำไมถึงเปิดภาพไม่ขึ้นเลย

Comment

AGP หรือ PCI คับ?
                PSU ยี้ห้ออะไรคับ?
                มีอะไรต่อพ่วงเยอะไหม?
                และมีสัญญาอะไรหรือเปล่า เช่น เสียงมีเสียงผิดปกติหรือไม่ พัดลมหมุนหรือเปล่า?

Comment

1.AGP หรือ PCI คับ?
                  2.PSU ยี้ห้ออะไรคับ?
                  3.มีอะไรต่อพ่วงเยอะไหม?
                  4.และมีสัญญาอะไรหรือเปล่า เช่น เสียงมีเสียงผิดปกติหรือไม่ พัดลมหมุนหรือเปล่า?
                  1.pci-ex ครับ
                  2.อันนี้ต้องขอเวลาดูสักครู่นะครับ
                  3.ต่อ DVD-RW กะ Harddisk อย่างละตัวครับ
                  4.ไม่มีเสียงอะไรเลยครับ ทุกอย่างทำงานหมดครับ แต่ภาพไม่ขึ้นเลย

Comment

อืม... ถ้าเอาแบบง่ายๆเลย ลองเอาการ์จอไปเสียบเครื่องอื่นว่าภาพติดหรือเปล่า?

Comment

เคยใช้กับ Dtech รุ่น450W 2พัดลม(มันบอกวัตต์เต็ม) ใช้ไปได้สักพักอาการออก เล่นเกมแล้วภาพกระตุกแบบเล่นไม่ได้เลย เลยเปลี่ยน PSU หายขาดครับ ใช้กับ x1950pro คับ

Comment

tsunami 450w ถูกๆยังฉุด 3870 ไหวเลยครับ 500w ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ

เมนบอร์ดคุณมีปัญหาหรือเปล่า ผมก็เคยกับ ECS Black เสียบใช้อยู่ดีๆดับไป ต้องถอดการ์ดจอออกแล้วเสียบออนบอร์ดถึงบูทได้

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                          tsunami 450w ถูกๆยังฉุด 3870 ไหวเลยครับ 500w ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ

เมนบอร์ดคุณมีปัญหาหรือเปล่า ผมก็เคยกับ ECS Black เสียบใช้อยู่ดีๆดับไป ต้องถอดการ์ดจอออกแล้วเสียบออนบอร์ดถึงบูทได้
                          ตอนนี้อาการเดียวกับ จขกท เลยครับเปิดเครื่องขึ้นมาเงียบ
                          แต่ไฟเข้าปกติแต่ไม่มีเสียงไรเลย ถอดแรมออกก็ไม่มีเสียงเตือน
                          แต่ทุกอย่างทํางาน ใช้ ECS Black เดี๋ยวจะเอาไปเคลมครับ
                          ตอนแรกก็คิดว่า powwer แต่ลองไป เคลม MB เลยล่ะกันศูนย์ใหญ่อยู่ใกล้
                          ให้ลองให้ซะเลย เอาไปตรวจตามร้านต้องเสีย 300 ค่าเปิดเครื่องแน่เลย

Comment

Working...
                          X