Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆใครนั่งเล่นคอมกับพื้นบ้างครับ(ไม่ได้นั่งเก้าอี้เล่นคอม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปวดหลัง

Comment

ผมนั่่งเล่นบนเบาะ ซื้อจาก homepro มาซ้อนกัน 4 อันกับโต๊ะเตี้ยครับ นั่งทำงาน programmer (ทำงานแบบ remote น่ะครับอยู่บ้านสบายๆ) วันนึงลุกๆนั่งๆ เกือบ 10 ชมได้ก็อยู่สุขสบายดีนะครับ ไม่ปวดหลังนะ (แต่อาจจะเป็นเพราะผมระมัดระวังเรื่องท่านั่งก็ได้) ส่วนที่ setup แบบนี้เพราะว่าห้องนอนมันไม่ใหญ่น่ะครับ 5*5 แล้วจะเอาไว้เล่น wii กับ lan 4 - 5 คนเวลาเพื่อนๆมาถ้าใช้โต๊ะเก้าอี้มันกินที่แถมทำห้องดูแคบลงน่ะ จัดแบบนี้ดูโล่งๆดี
      Attached Files
      Last edited by เจ้าชายกบ; 23 May 2009, 09:15:55.

Comment

ถ้านั่งนานๆเกินชั่วโมงต่อวัน แนะนำให้ใช้เก้่าอี้นั่งพื้นนะครับ นั่งแบบไม่มีที่พิงนานๆระวังเสียสุขภาพนะครับ

Comment

ใครพอรู้มั่งว่าจะหาจากในรูปได้จากที่ไหน

Comment

เพื่อนผมหลังพัง ถึงกับต้องบำบัดกับหมอเลยนะครับ

มีสองคน และหลังพังสองแบบล
            หนึ่งเล่นกับพื้นแบบนี้แหละ
            สองนอนคว่ำเล่นโน้ตบุกเป็นเวลานานๆ

ทั้งสองท่า กระดูกสันหลังผิดแบบ อย่างที่ความเห็นบนๆบอกนั้นแหละ คุณต้องเล่นแบบมีพนักพิงเบาะเท่านั้น ถ้าไม่อยากให้หลังพัง ในกรณีที่เล่นเกินสิบนาที

เพื่อนทั้งสองคน ต้องเข้ารับกายภาพบำบัด เป็นเวลาไม่ต่ำกว่าหนึ่งปีเลยนะครับ

Comment

ของผมจัดแบบลายเซ้นต์เลยครับ

อยากได้โต๊ะมาตั้งเหมือนกัน แต่ไม่มีตังค์

Comment

ผมก้อนั่งพื้นเล่นนะครับ แต่นี่เป็นลำโพง ชุดเก่านะครับ Philips 2.1 แต่ตอนนี้เปี่ยนเปน microlab X3 5.1 แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปนะครับ มีแต่รูปเก่าที่เปนลำโพง 2.1 และเก้าอี้ผมก้อใช้เก้าอี้ พลาสติกที่มีพนักพิงด้านหลังมาตัดขาออกแล้วมานั่งสบายดีเหมือนกันนะครับ
                Attached Files

Comment

ตอนนี้ทนไม่ไหวแล้วครับ ทำโต๊ะคอมเองเลย+ซื้อเก้าอี้แบบร้านเกมส์ สบายกว่าเดิมมากๆ

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                    ผมก้อนั่งพื้นเล่นนะครับ แต่นี่เป็นลำโพง ชุดเก่านะครับ Philips 2.1 แต่ตอนนี้เปี่ยนเปน microlab X3 5.1 แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปนะครับ มีแต่รูปเก่าที่เปนลำโพง 2.1 และเก้าอี้ผมก้อใช้เก้าอี้ พลาสติกที่มีพนักพิงด้านหลังมาตัดขาออกแล้วมานั่งสบายดีเหมือนกันนะครับ
                    พัดลม cpu ท่านออกมาอยู่นอกเครื่องแล้วครับ

Comment

ตังไม่กี่พัน แลกกับหลัง คุ้มเหรอ

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                        พัดลมข้างเคสใหญ่จัง อิอิ

ท่าจะเย็นยะเยือกเลยนะครับ คริคริ

Comment

Working...
                        X