Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600+ 65nm กับแรม800&667วิ่งเต็มไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3600+ 65nm กับแรม800&667วิ่งเต็มไหมครับ?

เคยเห็นlinkของเว็ปนอกแว๊ปๆ รบกวนขอหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.เคยถามไปทีแระ แต่ยังคิดไม่ตกระหว่าง3600+ 65nm vs 3800+ 90nm

วิ่งเต็มไม่เต็ม มันน่าจะเกี่ยวกัยยอร์ดมากกว่านะครับ บอร์ดAM2บางตัวไม่ถูกกะแรมบัสสูงๆ ตลกดี

Comment

ขึ้นอยู่กับตัวคูณของ CPU คับ ถ้าเป็นเลขคู่ก็วิ่งเต็มคับ เเต่ถ้าเปนเลขคี่ก็ไม่ค่อยเต็ม

Comment

Originally posted by Patium View Post
        ขึ้นอยู่กับตัวคูณของ CPU คับ ถ้าเป็นเลขคู่ก็วิ่งเต็มคับ เเต่ถ้าเปนเลขคี่ก็ไม่ค่อยเต็ม
        ถูกต้องตามนี้เลยครับ แล้วยิ่งตัวคูณ 9.5 ด้วยแล้ว ยากส์ที่จะวิ่งเต็มครับ นอกจาก OC เอาอย่างเดียว

Comment

ไม่oc ใช้แรม บัส 667 ก็วิ่งไม่เต็มหรอ

Comment

Originally posted by daobi View Post
            ไม่oc ใช้แรม บัส 667 ก็วิ่งไม่เต็มหรอ

แล้วแต่ตัวคูณอะคับพี่น้อง คันตรงหน้า

Comment

ไม่เต็มครับ ตัวคูณ 9.5

Comment

ผมคงเลือก 3800+

Comment

ถ้าไม่OC ก็วิ่งไม่เต็มครับ รูปจากเวปAbit FAQ

Comment

Working...
                  X