Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณหภูมิ

เพิ่งเปลี่ยนHEATSINKมาเพิ่งเปิดเครื่องในBIOSวัดCPUได้ 67ถ้าล่นเกมเปิดโปรเเกรมถึง70
    MB ไม่เกิน50ผิดปกติป่าวครับช่างเคยถามว่าover clock มาป่าวไม่รู้ดูยังไงอะ ช่างมันก็บอกว่าเซ็นเซอร์เพี้ยน เอากลับมายังเหมือนเดิมเลยไม่รู้เปงไรอะ
    ใช้MB ASUS P5PL2
    CPU PENTIUMD 3.0

ลองปรับพดลมซีพียูให้ทำงาน 100 เปอร์เซนก่อนจิครับเข้าไปดูใน bios อ่าครับ น่าจะวยได้นะครับ

Comment

น่าจะ ปกติ น่ะครับ อินเทลมันร้อนแรง งับๆๆ

Comment

core อะไรหล่ะครับ ถ้า prescott ก็ปกติ

Comment

ลองซื้อซิลิโคนดีๆที่มีส่วนผสมของเงินสิครับ เช่นMX-1 หรือ Arctic silver5 เพราะพวกนี้จะนำความร้อนไปสู่ซิ้งค์ได้ดีครับ

Comment

เห็นมันเขียนsmithFieldไม่รู้ใช่ป่าว

Comment

Working...
            X