Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chipset 790 เล่นยี้ห้ออะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chipset 790 เล่นยี้ห้ออะไรดีครับ

เดิมใช้ ECS 780 GM-A อยากเล่น 790 มั้งครับ
    ที่เล็งไว้
    - ASrock
    - Biostar

สองตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีงบครับ

ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันแหล่ะครับ ชิบเซ็ทมันอย่างเดียวกัน ถ้าไม่OCอันไหนถูกสุดก็เอาอันนั้นเลย แต่ถ้าOC

ก็ต้องมาวัดกันที่ประสิทธิภาพการจ่ายไฟ ความแข็งแรงทนทาน ฯลฯ ของบอร์ดกันอีกที ถ้าความเห็นผมระหว่าง

3ยี้ห้อ ECS ASrock Biostar ผมคงเลือกECSล่ะครับ ถึงแม้เซ็นเซ็อร์บางตัวมันจะเพี้ยน(อันเก่าผมในBios

นิ่งที่40องศาตลอด หุหุ) แต่เรื่องเกรดวัสดุกับความน่าเชื่อถือของแบรนด์ ECSทำได้ดีกว่าอีก2แบรนด์นั่น

Comment

Asrock ครับ

Comment

biostar ครับ เพราะกำลังจะใช้ ฮร่าๆ

Comment

Biostar TA790GX 128M เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจพอสมควร
          ด้วยงบฯ ที่ไม่มากนักก็สัมผัส 790 ได้ ฟีเจอร์ต่างๆ ใน BIOS ก็เอื้อต่อการ O/C พอสมควร
          เกรดวัสดุ และลูกเล่นบน M/B ก็ทำได้ดี ครับ

แนะนำครับ... ^_^

Comment

790 ดีกว่า 770 ยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by Prayer View Post
              790 ดีกว่า 770 ยังไงบ้างครับ
              รองรับเทคโนโลยีใหม่ๆไงละครับท่านการส่งข้อมูลจะเพิ่มขึ้นมากว่าตัวเดิมครับท่าน

Comment

biostar หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ในพันทิพย์ และราคาเท่าไหร ครับ เห็นมีแต่ประกัน DCom หุหุ

Comment

ประกันไหนก็เหมือนกันอ่ะครับสำหรับผม" ถ้ามันมีของ "อยู่ในสต๊อค ผมเคลมDComมายังไม่เคยเจอปัญหา

ส่วนเร็วหรือช้ามันก็ขึ้นอยู่กับว่าเขามีสินค้าอยุ่ในสต๊อค หรือ ฮาร์ดแวร์ที่เสียอาการมันอยู่ในสัญญาประกันเปล่า

Comment

Originally posted by Rafa_Pond View Post
                    biostar หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ในพันทิพย์ และราคาเท่าไหร ครับ เห็นมีแต่ประกัน DCom หุหุ
                    ไปซื้อที่ศูนย์Dcom เลยสิ แถวรามอินทรา Biostarตัว790/750 am3 เห็นขายอยู่3400.-

ตัว790/750 am2+ 3000.- ยี่ห้อนี่ก็ดีอ่ะ แต่ไม่รุ้สิผมว่าECSมันน่าเชื่อถือมากกว่า

แถมBiostarราคาถูกกว่าพอสมควรเลย 790ของECS3700-. แต่Asraockน่าสิขวัญใจคน

ยากจนตัวจริง ฮ่าๆ 2พันปลายๆ แต่ถ้าเอามาOCผมคงเอาECSไม่ก็Biostarดีกว่า

Comment

Asrock เดี่ยวนี้เขาพัฒนาแล้วครับ ตัว 790อ่ะครับ น่าจะทำได้ดีขึ้นอิอิ บอร์ดเคยเทวดา อิอิอิ

Comment

ผมว่าน่าสนทั้งคู่ที่ท่านเล็งไว้ แต่ถ้าให้เชียร์ biostar แล้วแต่ชอบนะคร้าบ อิอิ

Comment

2 ยี่ห้อนี้เปนผมเอา asrock แต่เชีย asus นะ อิอิ

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                            ไปซื้อที่ศูนย์Dcom เลยสิ แถวรามอินทรา Biostarตัว790/750 am3 เห็นขายอยู่3400.-

ตัว790/750 am2+ 3000.- ยี่ห้อนี่ก็ดีอ่ะ แต่ไม่รุ้สิผมว่าECSมันน่าเชื่อถือมากกว่า

แถมBiostarราคาถูกกว่าพอสมควรเลย 790ของECS3700-. แต่Asraockน่าสิขวัญใจคน

ยากจนตัวจริง ฮ่าๆ 2พันปลายๆ แต่ถ้าเอามาOCผมคงเอาECSไม่ก็Biostarดีกว่า
                            TA790GX A3+ ตัวนี้หรอครับ AM3
                            ในเว็บดีคอมผมหาไม่เจอแฮะ มีจริงๆรึเปล่าครับ ความหวัง AM3 ราคาถูกเริ่มมีแล้ว!

Comment

Working...
                            X