Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 23k ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง AMD กับ Intel ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 23k ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง AMD กับ Intel ครับ

เก็บเงินอยู่นานจนได้งบ 23k มาครับ
    ไล่ๆดูของในนี้แล้ว
    ก็จัดแบบกึ่งๆออกมาได้แบบนี้

CPU: xxx
    M/B: xxx
    RAM: Kingston 2Gx2 1800.-
    HDD: WD 500 GB 2100.-
    VGA: HD4770 3500.-
    DVD-RW:800.-
    ทีนี้ปัญหาคือดันไปปิ๊งของสองชิ้นนี้ในห้องITMARKET(ACCESSORIES) ครับ
    PSU : iCuteTiTaNium650WPro 2650.-
    CASE: RaidMax Sagitta2 : 2090.-

เงินเลยจะเหลือแค่ 10060.- สำหรับ CPUกับ M/B ครับ
    จับคู่อะไรกับอะไรดีครับ

*ปล. ตอนนี้ใช้เครื่องใน sig อยู่....ถ้าขายก็ได้แค่ 2-3k ทำใจขายไม่ได้เลยครับ TwT

PHENOM II X3 720 BE---5700
    GIGABYTE MA790GP-UD4H---4800

ปล. แรมแรมลองเปลี่ยนเป็น OCZ TITANIUM 4GB 800MHz CL4---1,890 ครับ (TITANIUM เผื่อได้ชิพเทพๆ)

Comment

vga hd4770 ผมว่าไม่ต้องไปหาแล้วครับ หมดแล้วแน่นอน

cpu intel core2duo e7400 4350บาท
      mb ga-ep43-ud3l 3620บาท

งบที่เหลือ เติมกาดจอไปครับ winfast gts250 5760บาท

Comment

4770 ถ้าไปประกอบที่ร้านจะมีของ
        ถ้าไปหาซื้อจะไม่มีของ จบ ร้านมันกั๊ก

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
          4770 ถ้าไปประกอบที่ร้านจะมีของ
          ถ้าไปหาซื้อจะไม่มีของ จบ ร้านมันกั๊ก
          ผมไปนำเข้าเอง มาขายต่อ น่าจะรวยเละ

งบเหลือ10kสำหรับcpu+mb
          ลองดูตัวนี้ก่อนนะคับ
          E8400 6200+P5Q PRO 4800

เกินงบไปราวๆ1k แต่ว่าmbตัวนี้รองรับcrossfireXคับ

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
            ผมไปนำเข้าเอง มาขายต่อ น่าจะรวยเละ

งบเหลือ10kสำหรับcpu+mb
            ลองดูตัวนี้ก่อนนะคับ
            E8400 6200+P5Q PRO 4800

เกินงบไปราวๆ1k แต่ว่าmbตัวนี้รองรับcrossfireXคับ
            เพิ่มอีก 1พัน ได้ซีพียูกับเมนบอร์ดเทพมากมายเลย แรงสุดๆค่ะ

Comment

Originally posted by ChoBitz View Post
              เพิ่มอีก 1พัน ได้ซีพียูกับเมนบอร์ดเทพมากมายเลย แรงสุดๆค่ะ
              จุ๊บๆ

Comment

แล้วถ้าไม่ได้คิดจะ cf ใช้ ud3r จะเวิร์คมั้ยฮะ?

Comment

Originally posted by poppo View Post
                  แล้วถ้าไม่ได้คิดจะ cf ใช้ ud3r จะเวิร์คมั้ยฮะ?
                  เวิร์คๆ เขาว่าลากไกลคับ

Comment

Working...
                  X