Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื่อเพลงมันเป็นตัวสีฟ้าและคัดลอกไม่ได้ เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื่อเพลงมันเป็นตัวสีฟ้าและคัดลอกไม่ได้ เกิดจากอะไรครับ

เพิ่งมาสังเกตเห็นตอนจะคัดลอกเพลงลงเมมมือถือ แต่มันฟ้องว่าติดก้อปปี้ไรท์ ลองไล่ดูเพลงในเครื่องเกือบครึ่งตัวหนังสือกลายเป็นสีฟ้าไม่สามารถคัดลอกได้ แต่ลองเปลี่ยนชื่อก็ได้นะครับ ผมก็ไม่เคยลงพวกโปรแกรมล็อคเลยนะ รบกวนแนะนำวิธีแก้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ท่าไฟล์อักษรสีฟ้าที่ทราบมาน่าจะเกิดจากการที่ไฟล์นั้นไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงเป็นเวลานาน ส่วนที่มันคัดลอกไม่ได้ผมไม่แน่ใจนะครับลองใช้โปรแกรม Unlocker แก้ดูครับ พิมพ์ใน google โหลดได้ฟรีเลยครับ

Comment

ไฟล์เพลงนามสกุลอะไรครับ WMA รึเปล่าครับ ท่าใช่ น่าจะติด DRM ครับ เลยทำใ้ห้ย้าย รึ คัดลอกไม่ได้

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่พอจะมีวิธีทำให้กลับมาเป็นสีดำบ้างมั้ยครับ

Comment

เอ ... ชื่อเพลงเป็นสีฟ้าอันนี้ไม่แปลก
          แต่ว่าเป็นสีฟ้าแล้วก๊อปปี้ไม่ได้อันนี้สิแปลกครับ

มันเป็นแบบนี้ไหมครับ ถ้าใช่ก็ลองทำตามนี้นะครับ
          เอ ... ขอลองรูปขนาด 800 หน่อยนะครับ อุอุ จะใหญ่ไปไหมหว่า ( ทุกทีโพสที่ 600 ครับ *-* )

Comment

Working...
          X