Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis ปรับสุดทุกอย่าง VGA ตัวไหนเอาอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis ปรับสุดทุกอย่าง VGA ตัวไหนเอาอยู่ครับ

Crysis Ultra High ปรับ Resolution ที่ 1900*1200

แล้วก็ AA*4 *16 หมดทุกอย่าง

ผมอยากทราบว่า ระหว่าง 275SLI 4890CF GTX295

3 ตัวนี้ ถ้าเทียบกันแล้ว เล่น Crysis ปรับสุดขนาดนี้ ตัวไหนจะเล่นได้ลื่นที่สุดครับ

อยากได้ตัวที่เน้นลื่นที่สุด ในราคา VGA ไม่เกิน 20k ครับ

ผมสนใจ 3 ตัวนี้อยู่ ไม่รุ้จะเอาอันไหนดี ขอตัวที่ลื่นที่สุดนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่า 295 ก็พอมั้ง sli กะ cf ค่าไฟคงมาก อิอิ

Comment

อ่อครับ แล้วสรุปคือยังไงหรอครับ ตัว 275SLi กับ 4890CF ลื่นกว่า 295 แน่นอน 100% ใช่มั้ยครับ

แล้วผมอยากรู้ว่า สมมุดผมเล่น 295 แล้วค่าไฟออกมาเดือนละ 1000(สมมุดนะครับ)

แล้วถ้าผมเล่น 275SLi ในระยะเวลาเท่าๆกัน ค่าไฟจะแพงกว่ากันประมาณกี่บาทครับ

อยากรู้ว่าค่าไฟจะเยอะกว่ามากมั้ยครับ เพราะอยู่หอครับ - - ค่าไฟแพงจ่ายไม่ไหว เหอๆ

Comment

เห็นพูดหลายคนจังว่าอยู่หอ ค่าไฟแพง อยากรู้จังว่ามันหน่วยกี่บาทกันอ่าคับ

Comment

ของผมหน่วยละ 7 บาทครับ - - เหอๆ แพงมากมายเลย แงๆ

Comment

295 VS 275 SLi
            http://www.tomshardware.com/reviews/...-sli,2298.html

Comment

4870X2 CF X

Comment

โหสูสีกันมากเลยอะ คือมันเกือบจะเท่ากัน - - แบบนี้เลือกตัวไหนดีอ่า ช่วยเลือกหน่อยสิค้าบ เหอๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by gonpofin View Post
                  4870X2 CF X
                  GTX 295 Quad SLI
                  http://www.guru3d.com/article/geforc...-gaming-test/9

Comment

แบบนี้ผมว่า 295 ดีกว่า เพราะประหยัดค่าไฟด้วย

เอ่อ แต่พี่ครับ 295 ที่ผมถามมาเค้าเหลือแต่ของ inno3d อ่าครับ

ไม่ทราบว่าของ inno นี่คุณภาพเค้าดีมั้ยครับ เพราะราคาไม่ต่างกะ XFX เลย

เพราะผมเห็นบางคนบอกว่า เนื้องานไม่ค่อยดี

แต่ผมอยากรู้ว่า มันจะใช้ได้นานมั้ยครับ เรื่องความทนอ่าครับ

อยากรู้ว่าถ้าเทียบกะยี่ห้ออื่นๆแล้ว inno จะทนมั้ยครับ

ขอบคุณครับ ^^

Comment

เล่นเเบบ ความละเอียด full hd เเบบนั้นมีการ์ดไหนในโลกทำ เฟรมเรท 60 ได้นั่น = =

Comment

คือสรุปตอนนี้อยากรู้ว่า GTX295 เล่น Crysis ปรับสุดหมดทุกอย่าง 1900*1200

จะลื่นมั้ยครับ ใครเล่นอยู่เล่าให้ฟังทีคร้าบ

ขอบคุณครับ

Comment

อยากรู้ว่า ที่บอกว่าลื่นที่สุดนี่ FPS ต้องอย่างต่ำเท่าไหร่ครับ ถึงจะลื่นแบบไม่มีหน่วงเลย

ถ้า FPS 30 นี่ยังมีหน่วงรึป่าวครับ หรือว่า เฟรมเรตแค่ 30 ก็เล่นลื่นจนไม่มีอาการหน่วง แบบว่า ตึกๆๆๆๆแล้ว ^^

Comment

Originally posted by iVee View Post
                            อยากรู้ว่า ที่บอกว่าลื่นที่สุดนี่ FPS ต้องอย่างต่ำเท่าไหร่ครับ ถึงจะลื่นแบบไม่มีหน่วงเลย

ถ้า FPS 30 นี่ยังมีหน่วงรึป่าวครับ หรือว่า เฟรมเรตแค่ 30 ก็เล่นลื่นจนไม่มีอาการหน่วง แบบว่า ตึกๆๆๆๆแล้ว ^^
                            30 มันก็ ไม่ตึกๆๆๆๆ แล้วครับ

Comment

มีแต่คอมเทพๆกันหมด

Comment

Working...
                              X