overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ใครใช้ Acer 4535g อ่านทีครับ ผมโดนงุบงิบอะไรหรือเปล่า

OverclockZone Member earthy's Avatar

Default ใครใช้ Acer 4535g อ่านทีครับ ผมโดนงุบงิบอะไรหรือเปล่า

ก่อนอื่นขอเรียนก่อนนะครับ นี่คือคอมพิวเตอร์ Notebook เครื่องเเรกของผม
    เลยไม่มี สปช. เวลาเลือกซื้อนัก

พอดีเพิ่งได้ Acer 4535g มาจาก powerbuy ผ่อน 10 เดือน
    พนง.บอกว่าเฉพาะกระเป๋ารอเค้าติดต่อไปรับ พอดีของหมด

รีบเอากลับบ้านช็ก ดูเหมือนว่าของจะเคยถูกรื้อจากกล่องมาเเล้ว
    เพราะ seal อยู่ในสภาพขาดเละ รุ่งริ่ง เหมือนรีบร้อนฉีกออกมาก
    ตัวเครื่องมีลายนิ้วมือบาน ต้องเสียเวลาเช็ดอยู่นาน

ลองเช็กอุปกรณ์ดูประกอบด้วย

1 ตัวเครื่อง + เเบต
    2 อเเดปเตอร์ชาร์ท
    3 เอกสาร 4 ชิ้น

3.1 ใบพับสำหรับมือใหม่ (just for starter)
    3.2 สมุด Warranty
    3.3 International Travelers Warranty (Passport)
    3.4 ฟอร์มกรอกรายละเอียดส่งกลับกรุงเทพประกันภัย

ไม่มีกระเป๋า, softcase, เม้าส์, คู่มือรายละเอียดผลิตภัณฑ์, CDdriver , หูฟัง , หรือเเม้เเต่ผ้าเช็ดจอ

เลยอยากทราบว่า นอกจากกระเป๋าเเล้ว มีอะไรที่ผมควรจะได้ในชุด ขาดหายไปอีกไหมครับ?
    วันไปรับกระเป๋า จะได้ทวงด้วย

ตอนนี้ลงวิสต้าเเล้ว ดันไม่มีไดรเวอร์การ์ดจอเเละอื่นๆลงอีก
    ....เครียดเลยครับทีนี้ - -
    Last edited by earthy; 18 May 2009 at 02:18:23.

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

โห้แค่ไม่มีกระเป่า กับ แผ่น Driver ก้อไม่ยอมแล้วครับซื้อร้านไหนเนี่ย กลับไปปิดร้านแม่งเลย เอาเปรียบลูกค้า จะเก็บแผ่น Driver ไว้ ไรท์เอาไม่ได้ไง ถามดิ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

มันต้องมีแผ่น Driver แถมมาในกล่องครับ ได้ทั้ง XP และ Vista เลยครับ

OverclockZone Member earthy's Avatar

powerbuy พระราม3 ครับ
    งั้นนอกจาก CD Driver กับกระเป๋าเเล้ว มีอะไรขาดอีกไหมครับ

.......เตรียมจดไปทวงครับ อ่านเม้นท์ท่านเเล้วชักเคืองทีนี่ละ - -

OverclockZone Member bonsp's Avatar

ของผม ถอยที่ พันธุ์ทิพย์ ชั้น3 ร้าน BIG IT(บริการดีมากครับ)
    1. เครื่อง
    2. ที่ชาร์ต
    3. กระเป๋า
    4. ซอร์ฟเคส
    5. ประกัน1ปี
    6.แอนตี้ไวรัส kaspersky 2009 แท้
    7. หูฟัง
    8. ชุดทำความสะอาดหน้าจอ
    9. ฟิล์มกันรอยหน้าจอ
    10. เม้าท์
    11. กันรอยคีย์บอร์ด

ปล. วันนี้ถ้าซื้อเครื่องสามารถต่อประกัน 2ปี ราคา 1990- ผมไปต่อมาแระ รวมเป็น3ปี และตอนนี้ของขาดมากๆไม่รู้ผมตาไม่ดีหรือเปล่า เดินหาไม่เจอเลย

ท่านโดนเอาเปรียบมาครับ พูดได้แค่นี้

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

ผมว่า ที่กล่าวมามันแล้วแต่ ร้านนั้นๆ จะให้โปรโมชั่นนะครับ

จิงๆหลักๆ น่าจะ

เครื่อง
    ที่ชาร์ท
    กระเป๋า+เมาส์
    ไดเวอร์ ต่างๆ รวมถึงโปรแกรมที่แถมมา ในที่นี้ kas
    ใบรับประกัน ต่างๆ

ผมว่านอกนั้นเป็ฯโปรของร้านมากกว่า ไม่ได้มาจาก 0 ผู้ผลิต

ปล.เพิ่งเห็ฯว่าเอเซอร์ แจก power pack แถมอะไรมากมาย ต้องเช็คดูก่อนว่า รุ่นนี้นั้นแถมอะไรบ้าง

แต่ส่วนใหญ่ก็ได้กันหมด บางก็แถมแรม(ร้านแถมให้เอง) ซอฟเคส ต่างๆ ก็ว่ากันไปแล้วแต่ท่าน จะคารมขนาดไหน
    Last edited by mr_tony; 18 May 2009 at 07:47:59.

OverclockZone Member arhey's Avatar

วันก่อนพาเพื่อนไปซื้อรุ่นอื่น
    ตอนนี้น้องที่ทำงานอยากได้
    เลยแนะนำรุ่นนี้สงสัยจะหายากแล้ว

OverclockZone Member TooMBizkiT's Avatar

ศรีสะเกษ ผมหาซื้อไม่ได้เลยครับ

สั่งร้าน ร้านก็บอกว่าของขาด (มันยังไม่เคยสั่งรุ่นนี้มาขายเลย) มันก็ให้รอประมาณ 1 อาทิตย์ครับ

แต่ที่ บัวชัว ของ acer เดือน may2009 มันก็บอกว่า Free!!
    1. 1 year insurance (มูลค่า 3,500)
    2. Acer Gems Bag (มูลค่า 3,000)
    3. Kaspersky Anti-Virus (มูลค่า 690)

แต่ชุดของตัวเครื่องนั้นก็จะเป็น set มาตรฐานอยู่แล้วครับ จะมี คู่มือ ไดร์เวอร์ต่าง ๆ ซึ่งกล่องเราควรเช็คให้ดีว่ามีการถูกทารุณอะไรมาหรือไม่ หรืออาจจะแค่แกะออกมาติดสติกเกอร์ของร้านที่ขาย หรือจะแกะกล่องออกมาเพื่อ......

นอกนั้นก็แล้วแต่การอ้อนวอนของเราครับว่าจะให้เขาแถมอะไรให้อีกที่เป็นมูลค่าไม่มากนัก

เช่น เมาส์ ตัวละร้อยกว่าบาท
    ซอพเคส ก็ แบบไม่กี่ร้อย

ประมาณนี้ครับ

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

Quote Originally Posted by bonsp View Post
    ของผม ถอยที่ พันธุ์ทิพย์ ชั้น3 ร้าน BIG IT(บริการดีมากครับ)
    1. เครื่อง
    2. ที่ชาร์ต
    3. กระเป๋า
    4. ซอร์ฟเคส
    5. ประกัน1ปี
    6.แอนตี้ไวรัส kaspersky 2009 แท้
    7. หูฟัง
    8. ชุดทำความสะอาดหน้าจอ
    9. ฟิล์มกันรอยหน้าจอ
    10. เม้าท์
    11. กันรอยคีย์บอร์ด

ปล. วันนี้ถ้าซื้อเครื่องสามารถต่อประกัน 2ปี ราคา 1990- ผมไปต่อมาแระ รวมเป็น3ปี และตอนนี้ของขาดมากๆไม่รู้ผมตาไม่ดีหรือเปล่า เดินหาไม่เจอเลย

ท่านโดนเอาเปรียบมาครับ พูดได้แค่นี้
    ตอนไปซื้อให้เพื่อนที่ทำงานก็ได้เท่ากันเนะ +acer powerpack cd
    Last edited by samutss; 18 May 2009 at 19:18:13.

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Quote Originally Posted by samutss View Post
    ตอนไปซื้อให้เพื่อนที่ทำงานก็ได้เท่ากันเนะ +acer powerpack cd
    ครับผม พิท ตกไป อิอิ

OverclockZone Member DMZ's Avatar

ตกลงรุ่นนี้มีแถมหูฟังด้วยหรอครับ

OverclockZone Member bammbamm's Avatar

Quote Originally Posted by DMZ View Post
    ตกลงรุ่นนี้มีแถมหูฟังด้วยหรอครับ
    ของผมแถมให้ด้วยนะ ร้านacer ชั้น2ที่พันทิป

ตอนซื้อดูหลายๆร้านหน่อยนะครับ เหอๆแต่ผมดูร้านเดียวได้ตามข้างบน แบบว่าเวลาจำกัดเลยเน้นร้านใหญ่ๆไว้ก่อน

วันนี้พอดีผ่าน powerbuy อีกสาขานึง ลองเเวะไปถามพนักงานที่นี่ว่าชุดนึงได้อะไรบ้าง

Acer 4535g
    ของ power buy จะมี

1.ตัวเครื่องพร้อมเเบ๊ต
    2.ที่ชา๊ร์ท
    3.เเผ่น cd kaspersky 2009
    4.ชุด power pack ภายในไม่เเน่ใจว่ามีอะไร เพราะเค้าไม่ให้เเกะ
    5.กระเป๋าโน๊ตบุ๊ก
    6.เอกสารเประกัน 1 ปี พร้อมฟอร์มส่งกลับบริษัท

สรุปว่าของผมโดนงุบงิบไป 3 รายการ
    กระเป๋าคงได้เเน่ๆ เพราะเค้าชี้เเจงว่าจะติดต่อรับทีหลังเเล้ว ส่วนที่เหลือเตรียมทวงบริษัทละครับ

ปล.ราคา 21,290 บาท ... ....
    เเพงกว่าชาวบ้านไม่พอ ยังต้องควักตังซื้อเม้าส์ หูฟัง กะผ้าเช็ดจอเเยกต่างหากอีก
    ถ้าใครไม่ต้องการโปรโมทชั่น ผ่อน 0% ละก้อ เเนะนำไปซื้อที่อื่นเถอะครับ

Bookmarks

Bookmarks