Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vaio ปุ่ม Fn ใช้การไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vaio ปุ่ม Fn ใช้การไม่ได้ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ Fn ใช้การไม่ได้เลยครับ

โหลดพวก Driver ทุกอย่างจากเวปโซนี่แล้วก้อไม่สามารถใช้การได้ครับ

รุ่น VGN-FJ270P ครับ เป็นเครื่องอเมริกา

ขอบคุณมากครับ....

เคยเจอปัญหาแบบนี้ ส่วนใหญ่เปลี่ยนเวอร์ชั่นของ window แล้วก็หาย
    แต่ถ้าลง window ORI แล้วยังไม่หาย ลองหา driver หรือ software รุ่นใกล้เคียงมาติดตั้งดู

Comment

พวกวินโดว Mod ต่างๆ บางตัวมันลบไฟล์บางไฟล์ออกไป ไดร์เวอร์บางตัวออกไป เพื่อให้เล็กกระทัดลัด เร็ว

หารู้ไม่ว่า บางตัวที่ลบไปมีความจำเป็นต่อการใช้งานบางท่าน

เช่นผมก็คนหนึ่ง หากเป้น XP จะลงพวก ทรูฟาส แบคอิดิชั่น ไวท์ อะไรพวกนี้ไม่ได้ ต้องลง ออริจินอลเท่านั้น

เพราะหากลง ผมจะไม่สามารถ ลงไดร์เวอร์โมเด็ม (แอร์การ์ด) ได้เลย วินโดวจะมองไม่เห็น

Comment

ขอบคุณครับ แล้วว่าแต่จะทำให้เป็น Window ORI ยังจะสามารถใช้ License ของแท้ที่แปะด้านใต้เครื่องได้อยู่มั้ยครับ เพราะไม่มีแผ่นจริงแล้วอ่ะครับ

Comment

มันรีคูปเวอร์ได้ไหม หรือมีแผ่นให้มารึเปล่า Viao น่าจะเป็น รีคูเวอร์ นะ HDD เอากลับมามันก็เป็น ออริจินอลแล้ว

ได้ครับ ใส่ไปแทนก็ได้แล้ว ใช้ License เดิม

แต่ไม่ใช่ ลงด้วยแผ่นโมแบบเดิมแล้วเอา License มาใส่นะครับ - - ต้องหาแผ่น ออริ เท่านั้น เว็ปบิทเยอะแยะ อิอิ

Comment

โอเคตามนั้นครับผม.....

Comment

Working...
            X