overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: อยากทราบว่าร้านเกมส์ block load bit พอจะมีวิธีแก้อย่างไงคับ

OverclockZone Member

Talking อยากทราบว่าร้านเกมส์ block load bit พอจะมีวิธีแก้อย่างไงคับ

อยากทราบว่าร้านเกมส์ block load bit พอจะมีวิธีแก้อย่างไงคับ

รายละเอียดที่เซตไว้ห้ามดาวโหลดนี่แก้ยังไงได้บ้างคับ จะได้แก้ไม่ให้เจ้าของร้านรุ้

ยังไงก้ขอบคุนทุกความคิดเหนด้วยนะคับ

โหลดทีนึง คนที่เล่นเกมส์อยู่คงมองหากันทั้งร้านแล้วละมั้งครับ เพราะมันน่าจะดึงไปหมด ถ้าร้านไม่ได้ตั้งแยกเน็ทกับ เกมส์ไว้

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ถ้าจะแก้ต้องแก้ที่ตัวเครื่องแม่เลยแหละมั่งครับ~ ว่าแต่ไปร้านเกมส์เพื่อโหลดบิทมันจะได้อะไรขึ้นมา- -"โหลดก็ไม่เสร็จ แถมจะเอากลับยังไง ดีไม่ดีเจอหามออกร้านอีก ข้อหาทำให้แลคทั่งร้าน

OverclockZone Member SEnzoP's Avatar

เขาห้ามไว้แล้วก็อย่าไปแหกเลยครับ เพราะเกมจะได้ไม่แลค และกันไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ เพราะถ้าเค้ามาตรวจเจอร้านก็ซวยอีก แล้วก็อาจจะโดนคนที่เล่นเกมในร้านรุมยำได้

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

แฮกเท่านั้น

ยังไงก็เตรียมขายบ้านใว้ประกันตัวเองด้วย เหอๆๆ

OverclockZone Member kupong's Avatar

1. ย้ายร้าน (แต่ทุกร้านคงบล๊อคหมด)

2. กลับมาโหลดที่บ้านแทน

เช่า colo ครับ แล้วโหลด ผ่าน colo แทน

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

อยากเล่นบิต ก็ซื้อคอม ต่อเน็ตเล่นที่บ้านครับ ถ้ายังเล่นร้านอยู่อย่าเลย เห็นใจคนอื่นที่เค้าใช้บริการ และเจ้าของร้าน ถึงแฮคได้ก็โหลตได้ไม่นานหรอก คนทั้งร้านรู้แน่ จะคุณจะอายซะป่าวๆ เผลอๆ โดนไล่ออกจากร้านเลย

OverclockZone Member tonghadyai's Avatar
    Fixx & service Hatyai

เข้าไปแก้ ใน Router ครับ แต่รหัสอะไร ไม่รู้นะ ขึ้นอยู่กับ เจ้าของร้าน เค้าอาจจะตั้งรัหสของเค้าเอง

OverclockZone Member vivahot's Avatar

มีวิธีทำ แต่ไม่สอนครับ เผื่อเป็นร้านที่ผมไปวาง server ให้ อย่าไปโหลดในร้านเถอะครับ ตอนนี้ colo ราคาถูกมากแล้ว 200-300 โหลดเป็ปเดียว ได้ดูเป็น 10-20 เรื่องแล้ว เสียเวลาไปจั้ม นิดหน่อย

OverclockZone Member peter_well's Avatar
    สาทร,พระราม3,โคราช,โชคชัย

ใช้ VPN-PROXY ครับ เพราะบางร้านอาจใช้ Trans Proxy ทำให้หา Peer ไม่เจอ VPN-PROXY ไปเช่าเอาก็ได้

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แค่ hi5 ก็จะบ้าตายถ้าเน็ตไม่แยก

อาจโดนรุม Teen ได้นะครับ อย่าเลยครับ ไม่คุ้มอย่างรุนแรง

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

อย่าเบียดเบียนเพื่อนมนุษย์มากไปครับเพ่... เช่าโคโลเอาเลยครับถ้าใจรักจะโหลดบิท

OverclockZone Member ultimate0's Avatar

อย่าเห็นแก่ตัวไปหน่อยเลยครับ แค่ ช.ม. ละ10-20 นี่คนอื่นเขามาเล่นเกมส์กันคนละเครื่องแต่คุณกะจะดูดระบบทั้งหมดมาลงที่เครื่องคุณคนเดียว ระวังนะครับงานนี้กรรมมันมาทันตาเห็นเลย นั่งแล้วอาจวูป เอาได้นะ

OverclockZone Member arito's Avatar

คงเกรียนน่าดูโหลดบิตในร้านเนตเนี่ย..... คิดหรือว่าเจ้าของเค้าจะไม่รู้ อยู่หน้าเครื่องก็รู้แล้วว่าใครโหลดบิต

OverclockZone Member heroin's Avatar

โหลดบิทที่ร้าน เกรงใจคนเล่นคนอื่นเถอะครับ

OverclockZone Member 060238901's Avatar

เล่นร้านเน็ตไปโหลดบิทแปลกจริงๆ

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

เล่นที่บ้านดีกว่าครับ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

อันนี้เป็นตัวอย่างนึงเกิดขึ้นที่ร้านพี่ที่รู้จักกัน เรื่องเกิดเมื่อ5-6เดือนที่แล้ว...

ร้านมี 40 เครื่อง ปกติเล่น DoAt กันทุกคืนไม่เคย Lag เพราะเป็น Host แต่คนที่เข้ามา Join บ่นกันตลอดว่า lag เราก็คิดว่าคนเล่นที่ร้านเยอะมั่งเลย lag (ตอนกลางคืน) เอาไม่เป็นไรเล่นหลังเที่ยงละกันได้ไม่ lag เฮี่ยเจ้าของร้านก็เดินมาคุย ทำไม lag โทรไปเช็คกับ True ก็แล้ว ที่Trueเองre net ให้ก็ยังไม่หาย แบนวิทยังสูงเหมือนเดิม เริ่มสงสัยว่ามันต้องมีคนมาแอบ Load อะไรแน่ๆ แล้วพอดีมีผู้ชายคนนึงนั่งข้างๆ เห็นเปิดนู้นเปิดนี้ และเปิดแกรมBit ... เฮี่ยเจ้าของร้านแกเดือดเลย เดินเข้าไปตบกระบาน+ด่าสะยับ+ตีบออกนอกร้าน ...ไอ้นี้ออกไปหาย Lag ทันที ...

ปล. ฝากถึงคนที่จะแหกกฎในร้านNETนิดนึงนะครับ เห็นใจคนอื่นบ้างถ้าไม่อย่างนั้นแล้วเนี่ยอาจจะโดนส้นตี_ได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks