ตอนนี้ใช้จอพลาสม่า LG มี native 1366 *768 ครับ (เครื่องรับสาย vga กับ hdmi ได้)
กะต่อจากคอมเข้าจอ โดยมีระยะประมาณ 5 เมตร จะต่อแบบไหนดีครับ
การ์ดมันมีแต่ช่อง DVI อะ เคยเอาหัวแปลง DVI เป็น VGA แล้วใช้สาย5เมตร ภาพแย่มากครับ -..-
(เคยใช้ยาวเมตรนึง ชัดแจ๋วเลย แต่มันจำเป็นเรื่องตำแหน่งคอมทำให้ต้องใช้สายยาวๆ)
ยังเหลือทางเลือกอะไรบ้าง สาย DVI เป็น HDMI หรือ หัวแปลง DVI เป็น HDMI แล้วค่อยต่อสาย HDMI 5 เมตรดีครับ ภาพจะโอเคมั้ย ฟอนท์ใน desktop จะคมมั้ยครับ
(อาจไม่ได้ native กับจอเป๊ะๆ แต่ถ้าคมกว่า vga 5 เมตร ก็รับได้ครับ)

อีกเรื่อง ในส่วนเสียงมีช่อง optical แต่หาสาย 5 เมตรยากจัง
ไปเดินบ้านหม้อมีแต่ 3 เมตรทั้งนั้นเลยครับ ทำไงดี

รบกวนสุดท้าย ถ้างบไม่มากมาย ราคาที่เหมาะๆสำหรับสายสองเส้นข้างบน ประมาณเท่าไหร่ถึงจะค่อนข้างโอเคครับผม