Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu i7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu i7

ขอถามว่า cpu i7 ทนอุณหภูมิได้เท่าไรถึงไหม้ครับ ผมทดลอง o/c แล้วลอง full load ขึ้น 90 กว่าๆแล้วก้อหยุดกลัวไหม้ก่อน ใส่ cpu cooler v8 clock สูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ร้อนมากมาย
    แต่ก็ดี เอาไก่ใส่ในเคสซัก 30 นาที สุกกินได้พอดี หิหิหิ

Comment

ร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

oc ไปเท่าไหร่เนี่ย อุณหภูมิถึงได้ไปขนาดนั้น

Comment

ผม 4G ไฟ 1.4 full 85 tempห้อง 31 ของท่านร้อนมากๆ

Comment

o/c ไป 3.6G เพิ่มแต่ BUS speed ประมาน 190 มั้งอย่างเดียว พอมีสูตร o/c บ้างไหมบอร์ด P6Tธรรมดา

Comment

ดันๆๆๆ ผมก้จะถอย i7 920 มาซะหน่อย

Comment

ซิ้งเดิมอ่ะ 90+จะ100เอาอ่ะ ผม3.5นะ แต่พอเปลีี่ยน คอรคอนแทคแล้วเหลือ80 อากาศห้องร้อนเลยนะ

Comment

โว้ว ร้อนอย่างงี้ ต้มมาม่าดีกว่ามั้ยเพ่ เอิ้กๆ เล่นไปด่้วยกินมาม่าไปด้วย

Comment

D0 หรือ C0 หละท่าน ร้อนขนาดนั้นแปลกๆ

Comment

c0/c1 ลองอัดไป 4G 200x20 ไม่ถึง3นาที98แล้ว ใช้ v8 สามารถได้สูงสุดประมาณเท่าไหร่

Comment

v8 น่าจะเหลือราวๆ 80 ละมั่งครับ ห้องมันร้อนต้องทำใจครับ เหมือนห้องผม

ใช้เดิมๆ ซิ้งค์เดิมๆ ปรับรอบพัดลมสุด prime95 ล่อไป 80 แล้วครับ คิดจะ OC พอเห็น temp แล้วผมเลิกคิดเลย

อิอิ

Comment

Working...
                        X