Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด่วยครับบ!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด่วยครับบ!!!!!!!!

คือ ผมไช้ amd *4 2.8g ตัว คูณ จะวิ่งที่ 14xปกติ
    เเล้วพอมาวันนี้เปิดคอมมาอยู่ดีๆ cpuวิ่งตามรูปเลย ไฟ เลี้ยง cpuก็ตกลง จากเดิมไฟเลี้ยงอยู่ที่ 1.350 v งงมากไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ลองเข้าไปปรับไน ไบออส เเล้ว ก็ยังไม่มีไรเปลี่ยนเเปลง
    ปล. คอมผมคนจับหลายมือเลย หาตัวคนทัมมะได้ ผมจะได้เเก้ที่สาเหตุถูก เเต่จนปัญญาจิงๆวานผู้ รู้ขอคำเเนะนำหน่อยนะครับทุกข์ใจ มากตอนนี้- -*
    เมนบอร์ดผมไช้ asus m4a78 pro

คลิกขวาเดสท็อป/พรอบเปอร์ตี้ แถวๆนี้ไปเลือกหัวข้อที่ไม่ให้มันประหยัดพลังงาน จำชื่อไม่ค่อยได้แระ XP แต่อยู่แถวนี้ลองหาดู ไม่ก็รอคนใช้ XP มาบอก.

Comment

Cool & Quiet มั้ง

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
        Cool & Quiet มั้ง
        Disble มันไช่ไม๊ครับ

Comment

Originally posted by anoni View Post
          Disble มันไช่ไม๊ครับ

ครับ

Comment

ถ้าไม่ได้ Oc เปิดไว้ก็ได้ครับ เป็นโหมดประหยังพลังงาน ช่วยประหยัดค่าไฟ ยืดอายุการใช้งานของ cpu ได้ครับ
            ตอนเราเล่นเน็ต ฟังเพลง งานเอกสาร ต่างๆ cpu จะวิ่งที่ core ต่ำเพื่อประหยัดพลังงาน
            แต่พอเรามาใช้งานหนัก อย่าง เล่นเกม ดูหนัง hd cpu ก็จะวิ่งเต็ม core เหมือนเดิม
            Last edited by logoteen; 18 May 2009, 21:26:33.

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ เเต่พอดี คล็อกไป ที่ 3.47 g ได้ อย่างนี้สมควรเปิดหรือปิดไว้ดีกว่าครับ

Comment

Working...
              X