overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ขอบ่นซักนิดกับประกันCOM7 และร้านขายของร้านนึงในตะวันนา

OverclockZone Member

Default ขอบ่นซักนิดกับประกันCOM7 และร้านขายของร้านนึงในตะวันนา

ส่งE5200 ไปเคลมตั้งกะปลายเดือนที่แล้ว โดยผ่านร้านMC Winner ในตะวันนา(ไม่อยากจะเอ่ยชื่อร้านเลย- -)

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนแรกที่ซื้อไปใหม่ๆเลย เอาไปใช้ก่อนประมาณ2-3วัน มาเห็นสิ่งผิดปรกติเลย

คือช่วงแสตนบาย ความร้อนอยู่ที่55องศา พอเริ่มใช้งาน พุ่งไปถึง70องศา+

พอเทสแบบเต็มที่ เครื่องแฮงค์จนดับ= ="(มีซิ้งค์Hyper212+ซิลิโคนOCZ Freezร่วมทดสอบ)

เลยไปที่ร้าน ขอเปลี่ยนตัวใหม่ พอดีเจอช่างที่ร้านเลยบอกอาการไปว่าเป็นยังไงเพื่อจะขอเปลี่ยน(บอกต่อหน้าเจ้าของร้านด้วย)

กลับได้คำตอบออกมาว่า

"อาการปรกตินี่ครับ ผมก็ใช้อยู่ความร้อนประมาณนี้"(ดูเขาพูด-*-)

แต่ด้วยความที่ผมยังพอมีความรู้อันน้อยนิด พอที่จะเถียงต่อกรกับ(คำถามโง่ๆของทางช่างที่ทำเหมือนเราไม่รู้อะไรเลย)ได้บ้าง

จนทางช่างพอจะรู้ว่าหลอกเราไม่ได้(คิดว่าหลายๆคนคงเคยได้เจอ)

จึงบอกไปว่าตอนนี้เราไม่มีเครื่องที่จะเทสให้ได้ จะขอส่งไปเคลมทางบริษัท

เพื่อเอาของที่คุณใช้มาทดสอบ(จริงๆตอนนั้นผมเห็นมีเครื่องที่ใช้ทดสอบว่างอยู่1เครื่อง จึงถามเขาไปว่านั่นทดสอบได้ไหม เขาบอกว่าจะขอทดสอบกับทางระบบจ่ายไฟของM/Bที่ผมใช้อยู่ รุ่น P5KPL)

โดยขอเวลาเช็คไม่เกิน1อาทิตย์ แล้วมีถามกลับว่าทำไมไม่ยกเคสมาให้ทดสอบด้วย(อันนี้ผมอาจจะผิดล่ะมั้ง แต่ผมอยู่ดินแดง จะให้กลับไปยกมาทดสอบที่ตะวันนานี่นะ- -

ทางเจ้าของร้านก็เหมือนจะไม่สนใจเลย ได้แต่บอกว่าไม่มีของให้เปลี่ยนค่ะ ขึ้นอยู่กับช่างเลยว่าจะให้ทำยังไง *ทั้งๆที่ตอนนั้นยังมีของอยู่2กล่อง*)

ด้วยความรำคาณ(ปนหงุดหงิด)ผมก็ตอบโอเคไป(ณ.วันที่25/4/52)

จากนั้นก็ไปที่ร้านทุกอาทิตย์เลยในวันหยุด ทางเจ้าของร้านที่ส่งเคลมของไป ก็ยังบอกแต่ว่ายังไม่เสร็จ

ผมเลยขอให้เขาโทรไปเช็คให้หน่อยว่าถึงไหนแล้ว ได้คำตอบมาว่า"โทรไปก็เหมือนเดิมแหละค่ะ เสียเวลาเปล่าถ้าไม่เสร็จก็คือไม่ได้ หันไปถามช่าง ก็ได้คำตอบเก่าๆ-*-(ทุกทีสิน่า อิตอนจะซื้อนี้ เอาใจทุกอย่าง พอมีปัญหา ปัดสวะไม่สนใจเลย จะโทรไปถามซักนิดให้รู้ว่ายังสนใจ ใส่ใจของๆผมอยู่ซักนิดก็ไม่มี)

จนกระทั่งณ.วันนี้ 18/5/52 ก็ยังได้คำตอบเดิมๆ

จนทนไม่ไหวแล้ว เลยจะขอมารบพวกเพื่อนๆชาวOCZ พอมีวิธีอะไรดีๆ หรือมีวิธีร้องเรียนไปทางบริษัทCOM7โดยตรงไหมครับ?

อยากจะได้ของที่เคลมไปคืนละ ไม่เช็คก็ช่างหัวมัน- - เดะไปให้เพื่อนที่จบช่างคอมมาเช็คให้แทนก็ได้

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

OverclockZone Member moohoo's Avatar

เอา cpu คืนมา แล้วไปเคลมที่สำนักงานใหญ่ที่คลองตัน
    เค้าจะเช็คให้เลย ถ้าผิดปกติจริง คงเคลมได้เลย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

อยู่ดินแดง ทำไมไม่แวะไปศูนย์ใหญ่ที่ คลองตันเลยละ

OverclockZone Member ballvbol99's Avatar

Quote Originally Posted by moohoo View Post
    เอา cpu คืนมา แล้วไปเคลมที่สำนักงานใหญ่ที่คลองตัน
    เค้าจะเช็คให้เลย ถ้าผิดปกติจริง คงเคลมได้เลย
    ครับเอาของเราคืนมาแล้วเอาไปเครมเองเลยคลองตัน ที่สำนักงานใหญ่

OverclockZone Member johnxe's Avatar

ขอบแบบนี้ศูนย์ใหญ่เลยดีกว่าครับ เอาไปให้ร้านมันก็ดองยิ่งร้านห่วยๆไม่ต้องพูด มันดองแน่ อยากชัวร์ๆไป com7
    เลยประกันเขาดีอยู่แล้ว

OverclockZone Member

คือตอนนี้น่ะ ที่ศูณย์ใหญ่เองนั่นแหละครับ ที่เอาไปดองเป็นเดือนๆแล้ว- -

ป่านนี้ยังไม่ได้คืนเลย เลยอยากจะได้ที่ติดต่อ ร้องเรียน เพื่อขอCPUกลับม่เช็คเองนี่แหละครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Quote Originally Posted by Ball27 View Post
    คือตอนนี้น่ะ ที่ศูณย์ใหญ่เองนั่นแหละครับ ที่เอาไปดองเป็นเดือนๆแล้ว- -

ป่านนี้ยังไม่ได้คืนเลย เลยอยากจะได้ที่ติดต่อ ร้องเรียน เพื่อขอCPUกลับม่เช็คเองนี่แหละครับ
    - อยู่ที่ร้าน ยังไม่ส่ง
    - ส่งศูนย์เคลมเรียบร้อย แต่ไม่ตามให้

ผมว่ามีเหตุผลแค่นี้ละ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

เอาไปเครมเลยครับ com7 เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

ผมเคยเอา amd x2 6000+ รุ่นเก่า ไปเปลี่ยนรุ่นใหม่ ยังได้เลยครับ

ซึ่งมันก็ไม่ได้เสียอะไรด้วยนะครับ เหตุผลคือมันกินไฟมากเกินแค่นั้นจริงๆ oc แล้วมันจะร้อนมาก

หรือไม่ก็โม้ไปว่าเปิดกับบอร์ด xxxx แล้วมันไม่ติด ศูนย์เค้าไม่มีบอร์ดทุกรุ่นไว้ลองหรอกครับ

เค้าก็ไปเอาของใหม่มาให้เลย ไม่เกิน 20 นาทีได้

ผมเครมมาแล้วทั้ง cpu และก็การ์ดจอ

OverclockZone Member SaintAthen's Avatar

ตะวันนา -*- เลิกไปเดินนานแล้วครับ โดน N70 ไส้จีนแดง เข้าไป จุก !!

Bookmarks

Bookmarks