ผมเสียบ ram อีกทางทำไม หน้าจอไม่ติดครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ผมเสียบ ram อีกทางทำไม หน้าจอไม่ติดครับ

OverclockZone Member auzabza's Avatar

Default ผมเสียบ ram อีกทางทำไม หน้าจอไม่ติดครับ

ผมเสียบ ram อีกทางทำไม หน้าจอไม่ติด มันมีอยู่ 2 slot อ่ะครับ ผมเสียบด้านซ้ายแล้ว จอไม่ติด แต่พอเสียบด้านขวาดู ติดเฉยเลย ผมเอายางลบ มาถูที่ ram แล้ว อ่ะ ทำตามเหมือนที่ทุกคนบอกเลย แต่ก้อไม่ติดอ่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

อ่านแล้วงง มีแรมกี่ตัว

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เสียบแรมผิดด้านระวังจะไหม้นะครับ

OverclockZone Member auzabza's Avatar

แล้วถ้าไหม้ มันจะเป็นยังไง เหรอครับ หรือว่ามี กลิ่นเหม๊น เฉยๆๆครับ แต่ผมว่าเสียบถูกแล้วนะครับ เสียบเหมือนกัน 2 ด้าน แต่ด้านซ้ายเสียบแล้วจอไม่ติด แต่พอเสียบด้านขวาแล้ว จอติดครับ
    ผมมี ram อยู่ 1 ตัวครับ
    ปัญหาอยู่ที่ ผมเสียบด้านซ้ายแล้วจอไม่ติด อ่ะครับ จอไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

หมายถึงเสียบแรม สลับสล๊อตรึป่าวครับ เสียบอีกสล๊อตไม่ติด แต่เสียบอีกสล๊อตใช้ได้ปกติ ถ้าเสียบอีกสล๊อตแต่จอไม่ติด ก็คงเป็นที่สล๊อตมีปัญหาครับ

หมายถึงเสียบแรม สลับสล๊อตรึป่าวครับ เสียบอีกสล๊อตไม่ติด แต่เสียบอีกสล๊อตใช้ได้ปกติ ถ้าเสียบอีกสล๊อตแต่จอไม่ติด ก็คงเป็นที่สล๊อตมีปัญหาครับ
    ครับปัญหามันอยู่ตรงนี้ละ แล้ว สล๊อตมี ปัญหา เราควรแก้ไข ยังไงเหรอครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ถอดปลั๊ก ทิตชู่แย่ๆเข้าไปในสล๊อตมันอ่ะ *--

เอาทิตชู แหล่เข้าไป แค่นี้เหรอครับ ขอบคุณมากครับ แต่ บอร์ดผม เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 2 เดือน มันจะมีปัญหา เลยเหรอครับ

OverclockZone Member Newewiw's Avatar

ซื้อมาวันเดียว มีปัญหายังมีเลยไิิอนาย

อยู่ที่ดวง -*-"

(ไิอ่อุ๊เอ้ย..)

Bookmarks

Bookmarks