Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมใหนก็เจอแต่คนใช้โปร เซ้งชิบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมใหนก็เจอแต่คนใช้โปร เซ้งชิบ

http://bbs.asiasoft.co.th/showthread.php?t=200111

ผมโพสเองแหละครับ

เบื่อมากๆ

ธรรมดา ถ้ารับเรื่องนี้ไม่ได้ก็อยู่ยากล่ะงานนี้ คิดว่าถ้ากาแลคซี่อื่นมีเกมส์เล่นก็คงมีโปรเหมือนกัน เวียดนาม อินโด หรือ เมโสโปเตเมีย ก็ใช้โปร

Comment

ที่เลิกเล่นเกมส์ออนไลน์ก็เพราะไอ้โปรนี้แหละ จะว่าไปนิสัยคนมัน อยากจะดังและเด่นยิ่งเก่งเร็วยิ่งดีมันเป็นมาสมัยแร็กละ ขายตัวแลก กับ เอ็ม มันยังทำไปได้ก้ปล่อยให้มันเป็นขยะไปเถอะคนที่ไม่ใช้โปรก็ทำใจซะจงเล่นของเราไปเถอะปล่อยให้พวกขยะทั้งหลายมันเก่งเด่นกันไป

Comment

flyff ไม่มีโปรกับบอทนะ
        Luna ก็เกือบๆจะไม่มีละ
        Seal บริษัทใหม่อาจจะไม่มี
        World of Warcraft ไม่มีชัวร์ เกมส์ดี มีคุณภาพ

Comment

ธรรมดาของเด็กติดเกมส์

คือ มันยอมติดเกมส์ เพื่อให้เอาชนะ ( เวลสูง , รวย ) กว่าคนอื่นๆ

พยายามทุกวิถีทาง จะฉ้อ จะโกง ยังไงก็ใด้ ชนะแบบโสโครกก็ยอม ( มันถึงไช้โปรไง )

นั่งติดเกมส์ไปวันๆ คิดแต่ว่า " กูต้องเก่งที่สุด "( ในเกมส์เท่านั้นล่ะวะ ) ไม่ใด้สนอะไรมากกว่านั้น

ในเกมส์มันอาจจะเก่ง แต่ศีลธรรม มันสอบตกอย่างที่สุด ...

ผมเป็น จขกท คงไม่สนใจหรอก บ่อยครั้งผมเห็นคนไช้โปร ก็คิดแต่ว่า

คนนี้เค้าโง่ ไม่มีปัญญา ไม่รู้จักการเล่นเกมส์ให้"สนุก" เราควรจะสงสารเขา ที่เขาโง่กว่าเราครับ

Originally posted by Deenkung View Post
          flyff ไม่มีโปรกับบอทนะ
          Luna ก็เกือบๆจะไม่มีละ
          Seal บริษัทใหม่อาจจะไม่มี
          World of Warcraft ไม่มีชัวร์ เกมส์ดี มีคุณภาพ
          flyff , ปังย่า ไม่มีโปร แต่ค่ายนี้ไม่แนะนำ เติมบัตรโหดมาก

luna โปรไม่มี และแน่นอน คนก็ไม่ค่อยมี

Seal เกาหลีมาเทคโอเวอร์แล้ว เขาคงนึกว่าคนไทยเน็ตใยแก้วเหมือนบ้านเขา เซิฟเน่ามาก ...

Comment

ผมเป็นคนนึงที่อยู่บอร์ดเกมส์ออนไลน์

คอยเตือนสติพวกใช้โปรทั้งหลาย

แต่มันจะมีพวกเกรียน ที่คอยสนับสนุนโปรมาต่อว่าผมประจำ

พวกนี้มันเก่งแต่ปากจริงๆครับ เพราะขนาดเกมส์มันยังเล่นเองดีๆไม่ได้
            มันก็คงไม่มีปัญญาทำอะไรเหมือนกัน

ถ้าเล่นเกมส์เล่นคนเดียว แล้ว แคร๊ก แฮค ใช้ เทรนเนอร์ มันไม่มีใครมาว่าหรอก ผมก็ไม่ว่า

แต่นี่มันเกมส์ออนไลน์ การเอาเปรียบคนอื่น คือความ เห็นแก่ตัว ไม่มีข้ออ้างใดๆ มาหักล้างได้

Comment

ทำใจครับ เกมออนไลน์เจอแบบนี้แล้วเซ็งครับ

ยิ่งเล่น DotA แล้วเจอโปรนี่โคตรจะเซ็งเลยครับ มันอยากชนะขนาดนั้นเลยเหรอ?

เคยเล่นอยู่ทีหนึ่ง เล่นไป 17 นาที มีคนเล่น Doom มันออก Hearth หน้ากากออร่าดูดเลือด รองเท้าวาร์ป เกราะกันเวทย์ โล่บล็อค Hyper Stone

ผมไปด่ามัน มันยังหน้าด้านบอกว่ามัน farm เหอๆ โคตรเทพเลย 850/1 min สาส

ใช้ hack map ยังพอทน แต่เจอแบบนี้แล้วเซ็งครับ โกงกันหน้าด้านๆ เลย

อีกทีเจอโกงเลือด โผล่มาที เลือด 6-7 k แล้วใครจะอยากเล่นกะมันว้าาา

เกมออนไลน์ต้องคู่กับ โปร+เกรียน ครับ เหอๆ ทำใจเลย เดี๋ยวนี้เจอคนใช้โปรผมล่ะหน่าย เลิกเล่นไปเลย

Comment

ในสนามแข่งจริงคงไม่เจอพวกนี้อะคับ

Comment

ผมเล่นเกม Cabal มีบ่อยครั้งที่ pvp แล้วชนะ พวกใช้โปรงี้เง่า

ผมเวล 137 มัน 140-150 เพราะมันมัวแต่เปิดโปรนั่นแหละ มันจึงไม่รู้หร๋อกว่าเทคนิคของเทพจิงๆเป็นยังไง
                  การเรียงสกิลเอย การเลือกใช้ชุดเอย การใช้สกิลไหนก่อนได้เปรียบใช้สกิลไหนก่อนเสียเปรียบ เรื่องพวกนี้มันไม่รู้หร๋อก

แต่ก็ดีนะ มันเปิดโปรจะได้มีของถูกๆใช้

Comment

อยากเล่น bnb อีกจังเกมส์ใช้ฝีมือ ไม่มีโปร

Comment

ถูกครับพวกบอทกับโปรมันจะไม่มีสเตปเท่ากับคนเล่นมืออย่างน้อยพวกที่pvpเก่งๆมันก็ต้องเล่นมือแหละ
                      ต่ก้นะสู้กับมันไปเรื่อยๆมันน่าเบื่อมากพวกบอทมักจะรวยใส่ของดีกว่าเล่นมือแบบบ้าพลังก็พอสู้ได้แต่นะ
                      จะทำไปเพื่อไรวะเนี่ยแข่งบอทมันน่าปวดใจ

Comment

เราเล่นแบบไม่ใช้โปร(และไม่คิดจะใช้ด้วย)

Comment

L4D ไม่มีโปร

แต่มี Console ให้ใช้

Comment

เล่น DotA กับพวกใช้โปรนี้ก็มันดีนะครับ พัฒนาผีมือดี เหมือนกับเล่นกับทีมระดับโลก เม่_ง หายเป็นตุ๋ย พวกนี้แก้ทางง่ายนิดเดียว ช่วยๆกันward เพราะส่วนมากพวกใช้ hack map มันไม่เดินผ่าน ward เราหรอก แถวบ้านผมเรียก ward ไล่โปร 555+

..เฮ้ออนาจ

Comment

DotA เดียวนี้ก็เริ่มมี โปรนอกจากแมปแฮคละ แต่ไอนี่ใช้ปุ๊บรู้เลย

ที่เคยเจอก็Orge Magi เลเวล 6 มัลติทุกดอก เอฟเฟคหยั่งกะ ulti Lv3 โดนทีตาย

Tide Ulti เลือดเต็มหลอด สกงสเกล hp2พัน 5 ลุม 1 มันเดินมา ulti ที ตายหมด ยกทีม = = แล้วมันก็ออกเกมส์ไป เล่นเอาตลึงกันหมด

Comment

Working...
                              X