Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำnotebookหน่อยค่ะ งบไม่เกิน30k ถ้าน้อยกว่านั้นได้จะดีมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำnotebookหน่อยค่ะ งบไม่เกิน30k ถ้าน้อยกว่านั้นได้จะดีมาก

มีอยู่แค่20kนิดๆอ่าคะ ถ้ามากกว่านั้นคงต้องรบกวนจากที่บ้าน ไม่อยากวนเลยจิงๆง่า

ใช้เล่นเนตเป็นส่วนใหญ่ค่ะ แล้วก็ฟังเพลง ตัดต่อภาพหรือเพลงบ้าง
    เล่นเกมส่วนใหญ่ไม่ได้เล่นเกมที่อลังการมากๆง่ะคะ และก็พิมงานนิดหน่อยค่า
    อยากได้ที่พกพาสะดวกหน่อยเพราะไม่มีรถ แต่ต้องแบกไปแบกมาบ่อยมาก

pcที่ใช้อยู่บ้านอืดมากจนไม่ไหวแล้วค่า สงสัยเพราะใจร้อนด้วยมั๊ง อยากจะทุบทิ้ง ฮ่าๆๆ~
    ขอบคุณล่วงหน้านะค๊าทุกคน

ตัวนี้ เหมาะกับผู้หญิง ใช้งานทั่วไปได้สบายๆ ตามที่กล่าวมา

http://www.****************/notebook...33W-L.M19.html

รึจาตัวนี้ ค่อนข้างเบา ผมเองเพิ่งไปลูบๆคลำๆมาไม่นานนี้ อิอิ

http://www.****************/notebook/2036-Compaq+Presario+CQ20-402TU+%5BNU281PA$AKL%5D.html

เน้นเบา พกสบาย

Comment

20Kนิดๆ ไม่รู้ว่านิดขนาดไหน ผมเดาเอาว่าซักไม่เกิน 23,000

ไม่เอาหนัก ก็ควรจอ 13 นิ้ว แล้วเล่นเกมได้บ้าง ลองดูตัวนี้ครับ

http://www.****************/notebook...330+T4200.html

Comment

ขอบคุณค่าทั้งสองคนเลยค่าาา เด๋วไปธุระก่อนค่อยกลับมาเบิ่งเน้อ ~
        มีอะไรน่าสนใจอีกก็บอกได้เลยนะคะ ^^

Comment

Lenovo มันหนัก สเป็คดีก็จิง 2.4โล กล้ามขึ้นแน่ๆ ถึกๆด้วย ขายทิ้งเกลื่อนอีก เลยไม่แนะนำ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
            Lenovo มันหนัก สเป็คดีก็จิง 2.4โล กล้ามขึ้นแน่ๆ ถึกๆด้วย ขายทิ้งเกลื่อนอีก เลยไม่แนะนำ
            อ้าว เหรอครับ ไอ้ผมก็ลืมดูไป

จะหาเบาๆ ราคาไม่แพง สเป็คพอไปวัดไปวาได้นี่ หายากเหมือนกันนะครับ

แต่จริงๆ ก็ไม่น่าจะซีเรียสเรื่องน้ำหนักมาก เพราะเพื่อนๆผม ป.โท(ผู้หญิง) ก็แบกจอ 14 นิ้วมาเรียนกันหลายคน บางคน 15 ด้วยซ้ำ ยังไม่นับ text book อีก เล่มหนาๆทั้งนั้น เอ....รึว่า เธอๆเค้าถึกกัน 55+

Comment

+ 1 S33W
              ว่าตามคุณ mr_tony ครับ

Comment

5+

Comment

compaq cq20 ครับ

Compaq Presario CQ20-309TU

Comment

แบกไม่ไหวง่ะค่าาา เลยอยากได้เบาๆ (ราคาเบาๆด้วย อิอิ)
                    เคยเอาของพี่ชายมาใช้ ถือแล้วปวดแขนมากๆ ต้องใช้กระเป๋าแบ็คแพ็คแทน
                    รู้สึกจะแมนไปนิดนึง แหะๆๆ ~

Comment

แล้วตกลงเลือกได้ยังคร่า ที่ให้ดูบนๆ อ่าคร่า ได้ดูมั้งไหม

Comment

ชอบ spec กะราคา Lenovo อ่ะคะ
                        ทำไมมันต้องหนักด้วยยยยยยยย T^T

Comment

ทำใจเหอะจ๊ะ ตัวเลือกเล็กๆ เบาๆ ราคาดีๆ ที่สเป็คแรงๆ มันไม่ค่อยมีเท่าไหร่ แทบหาไม่ค่อยได้

ถ้ามีมันต้องสักระดับ 3 4 หมื่น

Comment

http://www.****************/2008/09m...+timeline.html

รอตัวนี้ไหมครับ หุๆ ทั้งเบาและบาง แถมราคาเป็นมิตรด้วย
                            ( แต่ท่าทางต้องถนอมมันหน่อย )

Comment

นาทีนี้เชียร์ Dell สุดใจขาดดิ้นค่ะ สวยงาม ดูดี อึด ถึกทน น้ำหนักเบา มี onsite ด้วยจ้า
                              ตอนนี้ Dell มีตัวปรับราคาที่ไม่เกิน 20k หรือ เกินนิดหน่อยอยู่หลายตัวนะคะ
                              ถ้าสนใจทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ หรือ กริ๊งกร๊าง มาได้นะคะ
                              -ถ้าเป็น dell mini จะเบามากค่ะ น้ำหนักเพียงแค่ 1.3-1.4 KG. เองนะคะ
                              -ถ้าเป็น notebook ตัวอื่นก็ราวๆประมาณ 2โลนิดๆไม่เกินนี้ค่ะ

Comment

Working...
                              X