Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ยังไงครับว่าเกมไหนรองรับ การ์ดที่เป็นX2 หรือ CF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้ยังไงครับว่าเกมไหนรองรับ การ์ดที่เป็นX2 หรือ CF

ตามหัวข้อครับผม ถ้าจะเล่นเกมที่รองรับการ์ดที่เป็นแบบx2 หรือ CF จะรู้ได้ยังไงครับว่าเกมไหนมันรับหรือไม่รับอะครับ

ขอบคุณครับสำหรับความรู้

x2 นี่หมายถึง Core CPU หรือ SLI

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
      x2 นี่หมายถึง Core CPU หรือ SLI
      x2 ก็อย่างเช่น 3870x2 4850x2 4870x2 ครับ

Comment

รู้สึกมันไม่มีบอกนะครับ แต่เกมใหม่ ๆ รองรับหมดละ บางเกมก็จะมีออฟชั่น Enable Dual GPU นะ

ใช่ปะหว่า

Comment

เกมใหม่จะรองรับหมดครับ เกมเก่าอาจไม่หมด เเต่ก็ ไม่มีปัญหานี่ เกมเก่า เล่นตัวเดียวก็ไหวอยู่เเล้วครับ

Comment

Working...
          X