Announcement

Collapse
No announcement yet.

creative inspire 5200 5.1ch ต่อกับ dvd player ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• creative inspire 5200 5.1ch ต่อกับ dvd player ยังไงคับ

คือว่าผมซื้อลำโพง creative inspire 5200 5.1ch สำหรับคอมพิวเตอร์ ที่มีสายแจ๊กสามหัวสามสี แล้วผมจะเอามาต่อกับ DVD Player รุ่นที่มันบอกว่า"ถอดสัญญาณเสียง DOLBY DIGITALและDTS 5.1 OUT" (SOKEN DV-680)ต่อยังไงคับ ต้องซื้อแจ๊กมาแปลงหรือป่าว

ลูกค้าผมนี่เอง

mini2rca 3 เส้นเข้าหลัง Sub ครับ

Comment

Originally posted by UzerName View Post

mini2rca 3 เส้นเข้าหลัง Sub ครับ
      ขอคุณมากเลยครับ...

Comment

Originally posted by UzerName View Post

แล้วหลัง sub รูเสียบสีอะไรเป็น cen กับ sub สีอะไรเป็น L กับ R เเละสีอะไรเป็น SR กับ SL ละคับ (ปกติแล้วมันแบ่งแบบนี้ใช่ไหมคับ)

Comment

L, R เขียว
          SL,SR ดำ
          C,Sub ส้ม

ครับ

Comment

L, R เขียว
            SL,SR ดำ
            C,Sub ส้ม

ครับ
            ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

ต้องลองสลับดูครับ ว่าอันไหน L อันไหน R

Comment

เส้นแบบนี้ใช่ไหมคับ
                ...ยืมรูปจากคุณ soravisk ขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วย...
                Last edited by tttru007; 19 May 2009, 13:50:10.

Comment

Originally posted by TONKZA View Post
                  ต้องลองสลับดูครับ ว่าอันไหน L อันไหน R
                  ขอบคุณมากคับ

Comment

ใช่มั๊ยเอ่ย

Comment

ช่วยหน่อยคับท่าน

Comment

Working...
                      X