Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ eacan A-600IIมาแล้วทำไมเสียงมันเป็นอย่างนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ eacan A-600IIมาแล้วทำไมเสียงมันเป็นอย่างนี้ครับ

ใช้กับ creative ct4830 เสียงมันไม่ใสอะครับ มันอึมครึม อั้นๆ ยังไงไม่รู้ Saag 10Rตัวเก่ายังเสียงดีกว่า หรือว่าผมต่อสายผิด สายลำโพงใน1เส้นมันมีทองแดงกับเงิน ทองแดงนี่ใส่+ เงินใส่-ใช่ป่ะครับ
    วอนท่านผู้รู้ชี้แนะ

น่าจาต้องเบิร์นอินสัก 100-200 ชม.ถึงจาเข้าที่เข้าทางนะคับ หูฟังผมยังเบิร์นอินเลย ว่าแต่ซื้อร้านไหนอ่ะ 108it เรอะ อิ.อิ..

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
      น่าจาต้องเบิร์นอินสัก 100-200 ชม.ถึงจาเข้าที่เข้าทางนะคับ หูฟังผมยังเบิร์นอินเลย ว่าแต่ซื้อร้านไหนอ่ะ 108it เรอะ อิ.อิ..
      รู้ได้ไงเนี่ย!!!!~ เจ้าของร้านมาเองป่าวฮ่าๆๆๆ

Comment

saag เสียงมันแหลมจัดไปนะครับ ฟัง a600II แรกๆจะรู้สึกมันอั้นๆ เพราะยังไม่พ้นเบิร์น(หรือป่าว)

สายผมไม่เคยดูบวกลบเลยครับ ใส่ๆไปตามเซ้น 555 ผมเอา สายที่เหมือนทองแดงยัดช่องแดง อีกข้างก็ยัดช่องดำ

สุดท้าย ผมก็เปลี่ยนสายลำโพงเป็นสายเงิน ประกายแหลมดีขึ้นเยอะ

สายสัญญาณ ไม่ควรเปลี่ยน เพราะ ส่วนตัว ผมลองแล้ว คิดว่าไม่คุ้มกะการเปลี่ยนครับ

Comment

ไม่ว่า ลำโพง อะไร ซื้อ มาฟังที่แรก เน่ามากๆ คับ จนอยากจะเอา น้ำสาดดดดดดดด เลย

พอฟัง สัก 1 เดือนแล้ว ท่านจะ แถบจะเอาไปนอนกอดเลย ละ ลองดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ คงต้องฟังไปเรื่อยๆเนอะ

Comment

ลองเปิดเพลงเบาๆ ทั้งวันซัก 1 อาทิตย์น่าจะดีขึ้นคะ เราก้อพึ่งซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆ ราคา 1800.- สั่งตรงจากเวปเลย ตอนนี้เริ่มเข้าที่แล้ว เนื่องจากเบริ์นทั้งวัน อีกหน่อยคงจะเริ่มอยู่ตัวคะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                ลองเปิดเพลงเบาๆ ทั้งวันซัก 1 อาทิตย์น่าจะดีขึ้นคะ เราก้อพึ่งซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆ ราคา 1800.- สั่งตรงจากเวปเลย ตอนนี้เริ่มเข้าที่แล้ว เนื่องจากเบริ์นทั้งวัน อีกหน่อยคงจะเริ่มอยู่ตัวคะ
                ครับ คนสวย (เนียน อิอิ)

Comment

Burn 200 ชั่วโมง+แล้ว เสียงไม่เป็นตามที่คิดปาทิ้งได้เลยครับ

Comment

มะ เอามาแลกกะผม

Comment

ตอนนี้เริ่มดีขึ้นมาแล้วครับ เปิดข้ามวันข้ามคืน แต่ว่า...บางช่วงลำโพงด้านขวาเสียงมันรี่ลงจนเทียบไม่มีเสียงออกเลย(มีเสียงจี่ๆปนด้วย) บางทีก็เงียบไปดื้อๆ มันเป็นทุกเพลงอะ เดี๋ยงลองเบรินต่อไปอีกจะหายมั้ย

Comment

Saag มันเสียงแหลมจัดอยู่แล้วนะครับ ไม่รู้ว่าคุณจะชินหูมาจากตัวนั้นรึเปล่า

แ่ต่ที่แน่ๆ A-600II แรกเริ่มเดิมทีเสียงจะอุดอู้ขุ่นๆแบบนั้นแหละครับ
                        ปกติคนที่เลือกตัวนี้จะมีใจรักค่อนมาทางด้านเบสนะครับ กลางแหลมมันไปไม่สุดจริงๆ
                        เบิร์นแล้วก็ช่วยได้ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ เปลี่ยนสายเลยครับ

แล้วสิ่งที่คุณต้องการมันจะโผล่ออกมาเอง

ผมใช้ noise sharpening ของฟูบาร์เข้าไปอีกตัว ตอนนี้แหลมบาดหูแทบขาดแย้ว

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                          ตอนนี้เริ่มดีขึ้นมาแล้วครับ เปิดข้ามวันข้ามคืน แต่ว่า...บางช่วงลำโพงด้านขวาเสียงมันรี่ลงจนเทียบไม่มีเสียงออกเลย(มีเสียงจี่ๆปนด้วย) บางทีก็เงียบไปดื้อๆ มันเป็นทุกเพลงอะ เดี๋ยงลองเบรินต่อไปอีกจะหายมั้ย
                          ผมก็มีเสียงแบบนั้นบ่อยมากครับ โดยเฉพาะตอนฟังเพลง Gee ของ snsd

จี๊ๆๆๆ เบ่เบ่ จี๊ๆๆๆ เบ่เบ่

เอาจริงครับ เสียงจี่ๆนี่ไม่น่าจะหายได้จากการเบิร์นนะ ส่วนเสียงหายนี่ผิดปกติแล้วล่ะครับ

Comment

สายลำโพงสำหรับผมมันจะคุ้มค่าต่อการเปลี่ยนก็ตอนที่เรามีเงินเหลือๆน่ะครับ

ถ้าเรามีปัญญาซื้อเครื่องเสียงชุดละหลายหมื่น แต่ใช้สายทองแดงธรรมดาเมตรละไม่กี่สิบบาท เสียงก็คงจะได้ไม่เต็มสูบ แต่ถ้าเราศึกษาเรื่องบุคลิกเสียงของสายและชุดเครื่องเสียงดีๆ เดี๋ยวก็ได้ชุดในดวงใจเองครับ

ปัจจุบันผมใช้ชุดลำโพง boston acoustics กับ amp pioneer แรกๆเสียงก็อั้นๆเหมือนกัน กลางแหลมไม่สุด แต่เบสดอกใหญ่ก็ออกเยอะเป็นปกติ พอหันมาใช้สายเงิน เสียงที่ได้ก็ครบช่วงดีครับ ถึงจะไม่ใช่สายคุณภาพสูงขนาดเมตรละเป็นพันก็เถอะ

ส่วน burn in, run in ก็ทำไปเถอะครับ เปิดเบาๆ คลอๆไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเสียงก็ดีขึ้นมาเองครับ

Comment

โม เต็มที่ไปเลยครับ เปลี่ยนสาย เปลี่ยนดอกลำโพง

Comment

Working...
                              X