Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซักหน่อยกับ ToT..อีกและ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซักหน่อยกับ ToT..อีกและ

ใช้tot 1.5m/512k หลังจากหาข้อมูล+โทรไปถามเรื่องการ up speed พอดีว่างก็ไปแจ้งขออัพเป็น3m/512k โปร 590 เล่นเน็ตอย่างเดียวลดไป 100+ความเร็วเพิ่มอีก ก็ได้คำตอบว่าที่บ้านต้องเปลี่ยนชุมสายที่ไกล้บ้านเพิ่งเปิดใหม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหมายเลขโทรด้วย เปลี่ยนฟรี ผมก็ตกลงทันทีถามว่าเมื่อไรเสร็จ..ประมาณ3-4วันพอกลับมาบ้านเปิดงานที่โหลดไว้อ้าว..ไม่มีสัณญาน adsl ก็รีบโทรไปถาม ได้รับคำตอบว่าระบบถูกปิดเพื่ออัพเกรดทั้งๆที่สัญญาณโทรศัพท์ก็ยังเป็นหมายเลขเดิม..ถึงตอนนี้ก็ยังหมายเลขเดิมเฮ้อเซ็ง ผมก็ไม่ได้ถามว่าจะตัดสัญญาณหรือเปล่าใครจะไปคิด มันจะบอกซักหน่อยก็ไม่ได้ว่าต้องตัดสัญญาณผมจะได้แจ้งเปลี่ยนหมายเลขอย่างเดียวก่อน ตั้งแต่วันพฤหัส 5 วันแล้วยังไม่มีวี่แววเลยตอนนี้ก็เลย56 kไปก่อน
    อ้อผมอยู่อยุธยาครับจำเป็นต้องใช้ของมันด้วยซิเฮ้อ

เขาก็ทำถูกแล้วนิครับ
    ปกติที่ชุมสายมันจะมีตู้ของ adsl มันจะมีช่องให้จั้มกับสายโทรของเราที่ชุมสาย
    เขาก็เลยเอาสาย adsl ออกจากเบอร์เดิมไปใส่เบอร์ใหม่ให้มั้ง ตัวสัญญาณมันก็เลยหายไป

เดาๆ ผมว่าก็เหมือนไปขอ adsl ใหม่น่ะครับต้องรอ ส่วนของเก่าก็ตัดออกเพื่อรอเอาไปใส่ของใหม่

Comment

Working...
    X