overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: TA 790GXB A2+

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Default TA 790GXB A2+

วันนี้ไปได้มา เจ้าตัวนี้ ราคา 2980 พอดี รู้จักกะร้านคอม ส่วนวันนี้ที่ลองอัด ไปได้ 270*13 แต่ค้าง น่าจะได้ที่ 265*13 แต่ ประเด็น แรมผมมันแรมบ้านจึงทำให้ทดเหลือ 667 แล้วคราวนี้เหมือนมันเป็นอะไรไม่รุ้กับบัส 667 ลากบัส CPU ได้ไม่เกิน 230 เลยครับแต่ถ้าทด 533 วิ่งได้ถึง 265 น่าจะนิ่งครับ ที่ 4CORE ครับผม ส่วน 3 หัวยังไม่ได้ลองเลยว่าสุดที่บัสเท่าไหร่ เพิ่งได้มาวันนี้เองครับ เดียวพรุ้งนี้ว่างๆ จะลองอัดดูครับ

โปรแกรมที่แถมมาด้วย สามารถปรับแต่งได้เลย ดูอุณหภูมิก็ตรงกับ speed แฟน ไฟเราเพิ่มเท่าไหร่ก็ดูได้จากโปรแกรมเลย

หน้าไบออส เห็นบางท่านอยากเห็นเลยจัดให้ครับ

ฝาหลังประทับใจมากครับ ผมยังไม่เคยเห็นเลยที่มีรูระบายอากาศหรือเจ้าอื่นมีผมก็ไม่รุ้ ผมบ้านนอก 555+

ผลเทส
    ลองดูกันน่ะครับ แต่ผมแรมห่วยโดนที่แรมครับ ถ้าเล่นบัส 1000 ก็ ได้แค่ 250 เกินนี้ไม่ไหว สุดๆ น่าจะ 270 กว่าๆ แต่ เอาที่เทสได้นิ่งๆก็ 269*13 ครับ

คราวนี้เทสว่า ไฟนิ่งไม่นิ่ง ที่ความเร็วเดิมๆ
    รูป รูป
    Last edited by kingmax; 21 May 2009 at 10:17:28.

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

*0* รอดูความแรง ได้มาจากไหนครับ ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

กล่องเท่จัง ^^

OverclockZone Member jinntake2's Avatar

ถอยมาจากไหนเหรอครับเดินเล่นพันทิพ ยังไม่เห็นมีมาขายเลย อยากได้ตัว am3

OverclockZone Member vipper11's Avatar

มีแต่กล่อง ><
    ลงรูปตัวบอร์ดด้วยสิ

OverclockZone Member Prayer's Avatar

ร้านไหนครับ มีตัว
    TA 790GX A3+ ขายรึเปล่าครับ ที่เป็น AM3 อะ

ps000000
    Guest

ให้โอกาสDCOMเค้าหน่อย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by Prayer View Post
    ร้านไหนครับ มีตัว
    TA 790GX A3+ ขายรึเปล่าครับ ที่เป็น AM3 อะ
    ตัวนี้ไม่แน่ใจครับ ลองโทรเช้คที่ Dcom เลยดีกว่าครับ

พอดีผมฝึกงานที่ IT เลยสั่งจากร้านครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

เพิ่มไฟ CPU กะ แรม ได้เท่าไรเหรอครับ

OverclockZone Member jokerfolk's Avatar

ตัวเดียวกันเลย ^^

แต่ของผมใส่ 7750 be อ่ะ

ดีๆมีคนลองนู้นลองนี่ให้

อิอิ เป็นทำไม่ค่อยเป็นอ่ะ แฮ่ๆ

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    เพิ่มไฟ CPU กะ แรม ได้เท่าไรเหรอครับ
    ไปดูมาให้แล้วครับ ไฟ CPU ประมาณ 2V ส่วนความละเอียด ก็เพิ่มทีละ 0.25 ครับ ไฟแรม start 1.95 ครับ คือออโต้มา เพิ่มไล่ไปเลย 2.05 2.15-2.65 ครัล สุดบอร์ด

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

พรุ่งนี้ไปหาซื้อดีกว่า

มีหน้า CPU-Z ของ M/B มั้ยครับ อยากเห็นชิตเซ็ตมัน

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    พรุ่งนี้ไปหาซื้อดีกว่า

มีหน้า CPU-Z ของ M/B มั้ยครับ อยากเห็นชิตเซ็ตมัน
    จัดแล้วน่ะครับ อยู่ด้านบน

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    จัดแล้วน่ะครับ อยู่ด้านบน
    ขอบคุณครับ เล่นกะ 6000+ CZ น่าจะมันส์กว่า AX78 อีกนะเนี่ย 55555+

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

x3 4หัว แหล่ม ๆ ๆ ๆ

OverclockZone Member

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

เหอๆเอาบอร์ดไปเคลมดีคอมพอดีถ้าขอเขาอัพเกรดจากเอ...
    มาเป็นยี่ห้อนี้จะได้ป่าวหว่าต้องลองคุยดูซะละ

OverclockZone Member tagakung's Avatar

โห เห็นราคาแล้วน่าสนใจมากเลยอ่ะครับ

มีปัญหาเรื่อง ไฟ ดรอปอะไรพวกนี้มั้ยครับ หรือ แบบว่ามีเสียงจี่ๆ

หรือ มีปันหาจุกจิกอย่างอื่นบ้างครับ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

แหล่มเลยครับ น่าสนใจมากๆ

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

Quote Originally Posted by tagakung View Post
    โห เห็นราคาแล้วน่าสนใจมากเลยอ่ะครับ

มีปัญหาเรื่อง ไฟ ดรอปอะไรพวกนี้มั้ยครับ หรือ แบบว่ามีเสียงจี่ๆ

หรือ มีปันหาจุกจิกอย่างอื่นบ้างครับ

น่านเตรียมย้ายซะละ

เครมบอร์ดรอบเดียวเอง

เจ้านี้เคยใช้ตัวเก่าๆไม่มีดรอปนะครับ

แต่ตัวนี้ยังไม่เคยลอง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks