Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาลูกสรออกจากไอค่อนช๊อตคัตยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาลูกสรออกจากไอค่อนช๊อตคัตยังไง

เผลอไปลบไอค่อนรีไซเคิลบินออก พอสร้างใหม่มันมีลูกสรติดมาด้วย ทำยังไงให้มันหายไปครับ

พวก my doc, my com, ie

พวกนี้มันจะตั้งให้ show หรือไม่ show ก็ได้ครับ
    ลองตั้งโดย คลิ๊กขวาที่ desktop -> properties -> desktop -> customize desktop ->
    แล้วก็เลือกเอาเลยครับว่าจะ show อะไรไม่ show อะไร

แต่ถ้าต้องการสร้าง icon ที่ไม่มีลูกศรให้ใช้โปรแกรม tweak ui ครับ

Comment

ถ้จะเอาถุงขยะคืนมาก็ตามข้างบนนะครับ

ถ้าจะเอาลูกศรออกจากไอคอนตามนี้เลย

ไปที่ start >run พิมพ์ regedit
      เลือก HKEY_CLASSES_ROOT\Inkfile แล้วดูข้างขวา
      จะมี IsShortcut แล้วคลิกขวา delete ไปเลย กด yes แล้วปิดหน้าต่าง regedit ไปเลย
      จะเห็นว่าลูกศรหายไปแล้ว ^^

Comment

Working...
      X