Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock ไม่ขึ้นแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by artyart View Post
    ใส่ ได้ แค่บัส 250 ครับ ใส่ บัส 300 บูต ไม่ขึ้นแล้วครับ ปรับไฟก็ไม่ได้ครับ

ตอนนี้ไฟอยู่ที่ 1.35

ลากเท่านี้ ใช้ไปซักพัก เครื่องมันค้าง มีเสียง ตี๊ดๆๆๆๆ

ยาวเลยครับ เพาว์เวอร์ไม่พอแน่เลย ใช่ไหมครับ

Comment

กำ นึกว่า E5200 555+ สู้ๆทาเคชิ

Comment

อันนี้ ลอง ลากใหม่ครับ

แต่พอเล่นไปซักพักก็ค้างอีก เซ็งเลย
        Last edited by artyart; 28 Feb 2010, 17:19:03.

Comment

ไฟเยอะไปแล้วครับ ...

Comment

ไฟมากมายจริงๆคับ แต่คุณ Kraiwit ใช้ตัวใกล้เคียงกับผมแต่ทำไมอัดไฟเยอะจัง

Comment

ไฟเยอะไปเด้อ อันตรายๆ เหอๆ

Comment

ไฟ มันขึ้นมาเองครับ สงสัยต้องหา ซิ้งใหม่ครับ

Comment

Originally posted by lockheedmartin View Post
                  ไฟมากมายจริงๆคับ แต่คุณ Kraiwit ใช้ตัวใกล้เคียงกับผมแต่ทำไมอัดไฟเยอะจัง
                  E4500 มันค่อนข้างกินไฟอย่างแรงเลยครับ ...

^__^:

ของท่านใช้ CPU ไรอยู่ครับ แล้วไฟด้วยนะครับ ...

Comment

ปรับ CL 5-5-5-15 ครับ lock Frequency 100 ครับ

ทดแรม 1:1 เสียดายแรม อิอิ

Comment

ผมก็ไม่เข้าใจ เหมือนกันเท่าไรครับ พอปรับขึ้นมา นิดเดียวมันก็ค้างอีก

เลย ปรับเอาเท่านี้ ก่อน จากเดิม เทสผ่านครับ

แต่ในคู่มือ บอร์ดรุ่นนี้ รับบัสแรม ได้แค่ 667 แต่ผมใส่แรม บัส 800 ครับ

dram voltage /auto

chipset core voltage /+1.4

cpu termination voltage /1.25

vcore voltage /auto

LDT Frequency 5x
                      Last edited by artyart; 28 Feb 2010, 17:19:14.

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                        E4500 มันค่อนข้างกินไฟอย่างแรงเลยครับ ...

^__^:

ของท่านใช้ CPU ไรอยู่ครับ แล้วไฟด้วยนะครับ ...

E4600 Mo อ่ะครับ วี่ง 8x425 3.4 ไฟ 1.42 อ่ะครับ อยากจะลองไปถึง 4.0 ดู แต่ Ram ไม่สนับสนุนครับ ตอนนี้เพี่มไฟแรมนิดเดียวแต๊ปเลย

Comment

ดันให้ครับ

ผมก็ใช้รุ่นนี้ดันได้ 2.94 อะ

มากกว่านี้มันก็เปิดได้นะครับ

แต่ใช้ orthos test 26 วิมันร้องแล้วอะครับ

ผมปรับ ไฟ cpu 1.35 Vcore กับ Dram เป็น auto อะครับ

ถ้าปรับเองมันจะได้ไกลกว่านี้ปะครับ

*PSU Raidmax 530W

Edit* Full load ร้อน 65 องศามันปกติมั้ยครับ
                          Attached Files
                          Last edited by Gilded; 2 Jun 2009, 11:33:05.

Comment

Originally posted by artyart View Post
                            ผมก็ไม่เข้าใจ เหมือนกันเท่าไรครับ พอปรับขึ้นมา นิดเดียวมันก็ค้างอีก

vcore voltage /auto
                            ปัญหามันน่าจะอยู่ที่ไฟ vcore auto มันจะได้สักเท่าไหร่กัน ปรับเป็น 1.45 ไป แรมทด 1:1

บัส 400*8 ไม่หนีไปไหน
                            Last edited by gofaster; 4 Jun 2009, 08:57:03.

Comment

Originally posted by lockheedmartin View Post
                              E4600 Mo อ่ะครับ วี่ง 8x425 3.4 ไฟ 1.42 อ่ะครับ อยากจะลองไปถึง 4.0 ดู แต่ Ram ไม่สนับสนุนครับ ตอนนี้เพี่มไฟแรมนิดเดียวแต๊ปเลย
                              E4600 อาจจะกินไปน้อยกว่าก็ได้นะครับ ..

เห็นเค้าบอกกันว่า E4500 กินไฟมากๆ ครับ

Comment

Working...
                              X