Announcement

Collapse
No announcement yet.

XIGMATEK Apache EP-CD901

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XIGMATEK Apache EP-CD901

พอดีพึ่งซื้อมา แล้วเอามาใส่กับ E5200 ไม่ได้อะครับ แบบว่า ล๊อคไม่ลงอะ มันลอยๆ กดแรงๆแล้วก็ไม่ลงอะครับ เหมือนตัวซิ้งมันสูงเกินตัวล๊อค อะครับ

อะครับ พอดีมือใหม่หัดเปลี่ยน ซิ้ง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เมนบอด EP31-DS3L

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมก็ใช้ E5200 นะ ซิ้งก็ตัวเดียวกัน มันก็ใส่ได้ปกตินะครับ บอร์ดผมใช้ Asus P5KPL/1600
    ลองออกแรงกดนิดครับ กดพร้อมกันทั้ง 2 ฝั่งนะ

Comment

มันเหมือนซิ้งสูงไปอะครับ กดไม่ลง งง เหมือนกัน ต้องกดพร้อมๆกันทั้ง 2 ด้านเลยเหรอครับ กลัวหักด้วยอะ ตัวล๊อคมันอยู่ไกลเกิน ***งประมาณ 1 เซตได้
      Last edited by bondlen; 20 May 2009, 03:57:25.

Comment

ใส่ไปด้านนึงก่อนครับ แล้วค่อยกดอีกด้าน แต่ว่าต้องกดแรง ๆ

Comment

775 ใส่ได้หมดครับ ของใหม่สปริงแข็งครับ แต่ก็ง่ายกว่าCCFหรือพวกที่ใช้น๊อตขันเยอะ
          การใส้จะมี2แบบ
          1.กดทะแยงมุม
          2.กดทีละด้าน คู่กัน

ผมวิธีที่1ครับ แต่ใช้ไขควงปากแบน ด้ามสั้นๆกดแล้วหมุนเอา(กดแบบปกติมันแข็งเกินเลยหมุนตามร่องซะ พอช่วยได้ครับ) อีกด้านของเมนบอร์ดใช้มือดันเสริม

Comment

ต้องลองออกแรงล่ะครับ ขนาดของผมเอา APACHE มาใส่ 7750 BE ยังต้องใช้กำลังภายในเลยครับ APACHE ที่ล็อคมันแข็งครับ ผมกดจนมือชำ้ำหมดแล้ว เผื่อจะลงได้

Comment

Working...
            X