ช่วยจัดสเปกคอมให้ผมทีสิครับ เอา (AMD) นะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยจัดสเปกคอมให้ผมทีสิครับ เอา (AMD) นะครับ

OverclockZone Member zurikung's Avatar

Default ช่วยจัดสเปกคอมให้ผมทีสิครับ เอา (AMD) นะครับ

Cpu เอา AMD Phenom II X4 955 Black Edition นะครับ
    ที่ผมอยากให้จัดแทนผมคือว่าผมไม่รู้ว่าต้องใช้
    Mainboard ของอะไรบ้าง แล้ว Ram ต้องใช้ของอะไรบ้าง แค่นี้อ่ะครับ
    ถ้าไงช่วยบอกผมด้วยนะครับว่าต้องใช้ของอะไรผมจะได้มีความรู้ติดตัวนิดๆ
    ผมมีงบประมาณ 15,000 - 17,xxx บ. ถ้าไงขอบคุณทุกคน
    ที่มาจัดสเปกคอมให้ผมและให้ความรู้ผมนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

955 10000
    Gigabyte MA790FXT DDR3 รหัสจำไม่ได้ทีตัวเดี่ยวื้เป็น DDR3 4900
    RAM GSKILL 4NQ 2Gx2 2700

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

15000-17000 นี่ เอาแค่ 3 อย่างที่บอก หรือเอาอะไรบ้างละครับ

OverclockZone Member zurikung's Avatar

เอาแค่ 3 อย่างนี้แหละครับ พอว่าเครื่องเก่าผมมันมี
    Display Card ของเดิมคือ GeForce 6200 TurboCache 256
    และผมใช้ Case Gview ไม่ทราบว่ายังใช้ได้ไหมครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าเป็น AGP ก็ต้องซื้อใหม่
    ถ้า PCI-E ก็ใช้ได้ครับ

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

เคสกับ psu ของท่านนี่ผมไม่ทราบนะครับ .... แต่สเปคที่ท่านวิกรจัดมา จขกท. จะใช้การ์ดจอตัวเดิมแน่หรือครับ

คอมจะนำไปใช้หลักๆ ด้านไหนละครับ

ก็อาจจะเล่นเกมส์ หรือ อาจจะฟังเพลง
    ทำงานต่าง อะไรประมาณนี้ครับ
    แต่ผมอยากจะอัพให้มันเจ๋งๆไปเลยอะครับ
    เพราะคอมเก่าผมมันช้ามากๆครับ

OverclockZone Member shinramu's Avatar
    Thailand/Bangkok/คลองขวาง/บ้าน

เอาแบบดีๆคงต้องออกเงินกันหน่อยละครับ

AMD Phenom II X4 955 Black Edition <---ใหม่สุดแล้วหรือป่าวครับ ถ้ามีใหม่กว่านี้เอามาลงแทนก็ได้ครับ)
    แล้ว Mainboard ต้องใช้ของอะไร
    แล้ว Ram ต้องใช้ของอะไร

พอดีผมจะเล่นลอง AMD สักครั้ง ทุกทีเล่นแต่ INTEL ถ้าไงจัดเจ๋งๆเลยละกันครับ
    จบประมาณ 17,xxx นะครับ

OverclockZone Member ChoBitz's Avatar

สเปคก็ตามที่พี่วิกรจัดนั่นไงคะ

เฮ้อ การ์ดจอเราว่าซื้อใหม่เถอะค่ะ

เฮ้อ จะอัพทั้งที ดูๆมันไม่สมกะซีพียูกับเมนบอร์ดเร้ย

ถ้าจะซื้อการ์ดจอใหม่ใส่กับสเปกคอมพวกนี้ ต้องเอาตัวไหนไม่ทราบหรือครับ
    ถ้ามีตังพอก็จะได้ซื้ออะครับ

AMD Phenom II X4 955
    Gigabyte MA790FXT DDR3
    RAM GSKILL 4NQ 2Gx2

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

ยินดีจะจ่ายที่เท่าไรครับ เพราะถ้าซื้อมาเล่นเกม ให้ลดCPUเป็น 940 แล้วเพอ่มการ์ดจอดีกว่านา

คิดว่าจะเก็บเงินอีกสักนิดอ่ะครับ
    ถ้าไงลองบอกราคา 2 ตัวนี้มาให้ผมก่อนละกันครับ
    ผมจะได้คิดอีกทีหนึ่งว่าผมสมควรที่จะเอาตัวไหน

4770 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับแล้ว
    4850 X2 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ถ้าไงขอบคุณมากๆนะครับที่ช่วยบอกผมครับ

Bookmarks

Bookmarks